Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ psu ของ RAIDMAX บ้างครับ มันดีรึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ psu ของ RAIDMAX บ้างครับ มันดีรึเปล่า

เห็นราคามันถูกดีครับที่ busitek
    RaidMax RX-530SS 530W 1,450

มันจ่ายไฟเต็มๆนิ่งๆแล้วก็ถึกๆเหมือนพวก enermax หรือ tagan เปล่าครับ เห็นราคาถูกวัตต์ก็เยอะน่าสอย แต่กลัวคอมเจ้ง

วัตต์ไม่เต็มครับ สัก 400W นะ (ถือว่าดีระดับนึง)
    แต่สวยงามมาก ถอดสายได้ เหมาะกับคนแต่งคอมพ์งบน้อยๆ

ถ้าจะเอาจ่ายไฟนิ่งๆถอดสายได้วัตต์เต็มๆไปเอา Tagan U38 TG500 ดีกว่า 2400.-
    หรือจะดีขึ้นไปอีกก็ Tagan BZ600W 3900.-

Comment

เต็มนะไม่เต็มครับ

Comment

กำลังจะตั้งกระทู้เหมือนกันเลยเพราะเห็นราคาRiadmaxมันโดนใจ
        สรุปเเล้วมันวัตต์ไม่เต็มใช่ไหมครับ เเล้วถ้างบ1500-2500เล่นตัวไหนที่วัตต์เต็มมีไหมครับ

Comment

ใช้ดีคับ CONFIRM ใช้อยู่คับ ไม่มีปัญหาอาไร 10ปากว่าไม่เท่าลองเอง น่ะคับ คุ้มคับ

Comment

Riadmax530 ถ้าจะใช้กับ4850 ไหวไหมครับ
            spec
            e6550
            ram 1gb*2
            hd 1ลูก

Comment

เคยเห็นกระทู้แถวๆ นี้แหละโชว์กราฟกระแสไฟ Output ของ Raidmax จากโปรแกรม OCCT มันนิ่งสุดยอดเลย นิ่งกว่า Tagan ของผมอีกอ่ะ .... แต่ Raidmax รุ่นไรจำไม่ได้ละ

Comment

Tagan 500w 2450

ไฟนิ่งไม่นิ่งมันแล้วแต่ภาคจ่ายไฟบนเมนบอร์ดด้วยท่าน
                ถ้าRaidmaxมันนิ่งกว่าTagan จริงผมคนนึงละที่จะเอาเงินไปซื้อมาใช้

Comment

raidmax530 ผมใช้อยู่กับ 8800GT E2160 @ 3.2 ปกตินะครับไม่มีงอแง

Comment

ไม่เต็มคับ แต่ไม่ธรรมดา ใช้อยู่ อิอิ

Comment

Working...
                    X