Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังเครียดกับการ์ดเลือกซื้อการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังเครียดกับการ์ดเลือกซื้อการ์ดจอครับ

สวัสดีครับ ผมพึ่งสมัครบอร์ดวันนี้ยังไงก็ขอความกรุณาด้วยนะคับ

คือว่าผมกำลังจะเลือกซื้อการ์ดจอหนะครับตอนนี้เล็งๆไว้อยู่ 2 ตัว
    นั่นคือ Sapphire Radeon HD3850 AGP x8
    ( http://www.overclockzone.com/zolkorn...ire_hd3850agp/ )
    กับ 512 MB AGP ATi 3850
    ( http://shopping.sanook.com/buy/buy_d...nitemID=341783 )

ซึ่ง 2 ตัวมันแตกต่างกันยังไงผมก็ยังไม่ค่อยทราบนะครับแต่ก่อนอื่นนี่คือ
    ข้อมูลในเครื่องของผม (ถ้ามองไม่ชัดก็ Zoom ๆ ภาพเอานะครับรกไปหน่อยแต่วอล
    เปเปอร์มัน*ฉูดฉาด*ไปหน่อยเลยบังๆ ไว้)

> http://i144.photobucket.com/albums/r...dash/MYCOM.jpg <

จุดประสงค์ผมแน่นอนอยู่แล้วเพื่อไว้ใช้เล่นเกมและพิมงานเล็กๆน้อยๆการ์ดจอผมจะเน้น
    ความต้องการไปที่ ราคาถูก เล่นเกมแรงๆได้(CRYSIS,COD4) และหาซื้อง่าย
    ซึ่งผมได้ฟังข้อมูลและถามคนที่เคยใช้มาก่อนแล้วหลักๆแล้วส่วนใหญ่จะแนะนำ
    ผมซื้อคอมใหม่เลยดีกว่าอันนั้นผมก็เข้าใจแต่ในหลายๆด้านแล้ว ผมไม่มีรายได้ส่วนตัว
    หลักหมื่นหรือค่อยๆเก็บจนซื้อคอมใหม่ได้เอง (แหงสิยังเด็กหงะ T_T)
    ผมเลยจะยืนยันหน้าด้าน ซื้อการ์ดจอมาเสียบ ในระหว่าง 2 ตัวข้างบนที่ผมเสนอมา

ตัวนี้ผมไปเจอที่ห้างคอมพลาซ่า(ที่เชียงใหม่) ขายในราคา 6100 บาท
    (ราคาถามมาสดๆเมื่อเช้านี้ ของใหม่แกะกล่อง)

กับ

ตัวนี้ผมไปเจอในเว็บแนะนำขายสินค้าและในเว็บ Youtube ที่สาธิตการใช้การนี้เล่นเกม
    แรงๆในปี 2005-2008 โดยเปรียบเทียบกับพวก GeForce ผมฟังเขาพรีเซ้นก็งงบ้าง
    เล็กน้อยเพราะ ภาษาอังกฤษ ผมไม่แข็ง เลยจับใจความได้บ้าง ตัวนี้ผมไม่ทราบราคา
    เหมือนกัน

แต่เน้นในเรื่องของราคาผมจะ ชอบ ATi มากกว่าผมไปสำรวจมาหลายๆที่
    การ์ดของ AGP x8 แรงๆมันหายากจิงๆ (ในเชียงใหม่) หลายที่ที่ผมสำรวจมา
    ไม่มีเลย เจอที่เดียวก็คือ Sapphire Radeon HD3850 AGP x8 แต่
    เหลือพันทิพย์พลาซ่าที่เดียวที่ยังไม่ได้ไปสำรวจ (สาขาเชียงใหม่)
    และอีกอย่างคือการ์ด 2 ตัวนี้เห็นเพื่อนผมบอกว่า กินไฟมากกกก
    ตัว ซัพพลาย ผม (System Model) MS-7021 ตัวซัพพรายของผมมันจะ
    ซัพพอทกับ การ์ด 2 ตัวนี้ไหมครับ
    กลัวๆเล่นแล้วจ่ายไฟไม่พอแล้วไฟดับ
    งบของผม มี 5000 ท่วนกับเศษ3-4บาท
    ถ้าพบร้านที่ยังมีจำหน่าย 2 ตัวนี้ในราคาถูกกว่านี้หรือไม่แพงเกินกว่างบของผม
    ก็รบกวนแนะนำด้วยนะครับ และรบกวนอีกอย่างแนะนำกาดรุ่นอื่นๆที่
    ดีกว่าที่ผมใช้อยู่ในตอนนี้ (GeForce nVIDIA 6200) หรือว่าแรงกว่ารุ่นของ 2
    ตัวนี้ที่ผมเสนอและซัพพอทกับ AGP x8 ก็ขอความกรุณาด้วยนะครับ T^T

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ชี้ทางสว่างแนะข้อมูลทุกเว็บที่ผมอ่านๆมารวมถึงเว็บนี้ด้วยครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

3850 AGP Sapphire ก็โอเคนะครับ
    แต่เกรงว่า Power Supply ของท่านมันจะไม่พอนี่สิ
    (พรรคพวกโอตคุเริ่มเยอะแล้วซินี่ อิอิอิ)

Comment

ผมว่า ซื้อคอมใหม่ดีก่าไหม ถ้าซื้อ 3850 ในราคา 6100

Comment

Originally posted by tanasomsuk View Post
        (พรรคพวกโอตคุเริ่มเยอะแล้วซินี่ อิอิอิ)
        บ้าการ์ตูนด้วย บ้าคอมด้วย คำว่า "จน" คงไม่พอ

Comment

Originally posted by verjil View Post
          บ้าการ์ตูนด้วย บ้าคอมด้วย คำว่า "จน" คงไม่พอ
          ถูกต้องนะครับ
          ชั่วโมงนี้จะกินทรายก่อสร้างแทนข้าวแล้ว

Comment

เงินเยอะขนาดนั้นซื้อใหม่ดีกว่าครับ AGP เล่นพวกที่คุณบอกมาไม่ไหวหรอก
            ===========================================
            CPU แพงเยี่ยมดูอัลคอ 2000
            MB กิ๊กกับบ้วย พี่สามหนึ่ง 1700
            VGA กะลาสีเก้าหกจีที 3500
            Ram ดีดีอาร์ทู สองกิ๊ก 1200

รวม 8400 = 5000 + ขายของเก่าใน ITMarket 3400
            ===========================================
            รักจะเล่นเกมส์ ต้องลงทุนหน่อย

ปล. มา โอตากุ ด้วยคน อิอิ
            Last edited by tsunami555; 21 Aug 2008, 22:22:53.

Comment

เห็นด้วยครับ ซื้อใหม่ดีกว่า

Comment

ซื้อใหม่โลดงับ

Comment

^^^^
                  อ่านแล้วอยากเรียนแบบ อิอิ
                  ขอได้ม่ะอิอิ

Comment

หมดเวลา AGP แล้วครับ ลงทุน ซื้อใหม่ ใช้ยาวๆไปเลยครับ

Comment

Originally posted by tsunami555 View Post
                      เงินเยอะขนาดนั้นซื้อใหม่ดีกว่าครับ AGP เล่นพวกที่คุณบอกมาไม่ไหวหรอก
                      CPU แพงเยี่ยมดูอัลคอ 2000
                      MB กิ๊กกับบ้วย พี่สามหนึ่ง 1700
                      VGA กะลาสีเก้าหกจีที 3500
                      Ram ดีดีอาร์ทู สองกิ๊ก 1200

รวม 8400 = 5000 + ขายของเก่าใน ITMarket 3400
                      รักจะเล่นเกมส์ ต้องลงทุนหน่อย

ปล. มา โอตากุ ด้วยคน อิอิ
                      ผมเลยหน้าด้านจะเสียบอะคับ -*- คอมใหม่ผมไม่ไหวจิงๆ มะมีใครซื้อ
                      ให้ ตอนนี้ปัญหาคือ "เงิน" อย่างเดียวผมเลยคิดว่าซื้อมาเสียบเล่นบั่นทอนเวลา
                      ไปก่อนสัก 2-3 ปีก็ยังดีกว่าใช้ 6200 ไปจนตายแหละครับเพราะตอนนนี้
                      Call of duty 4 เครื่องผมจู่ๆมันเล่นไม่ได้ไปแล้วเมื่ก่อนยังเล่นได้นะคับ
                      เข้าเมนูเกมแล้วเด้งมาที่เดสท๊อป ลบลงใหม่ก็แล้วนะคับ (แผ่นแท้)
                      ทาง New Era ผมเมลไปถามเขาบอกว่าการ์ดจอต่ำเกินไป -*-
                      ผมเลยว่าจะซื้อมาเสียเล่นซะหน่อย 6200 ตัวนี้ก็ร่วมทุกข์สุขกับผมมา 4 ปีเต็มๆแล้ว
                      สงสารมัน เหอๆ ตอนนี้ผมกำลัง สนใจตัว 3650 AGPx8 หนะคับของ ATi
                      พอดีว่า เห็นเล่นได้เหมือนกับ 3850 เพียงแค่ราคาจะต่างกันหรือปล่าวเท่านั้นเอง

ขอบคุณทุกคนนะคับที่ให้คำแนะนำ

Comment

เครื่องท่าน spec อ่ะไร อ่ะ ครับ

Comment

Originally posted by termiee View Post
                          เครื่องท่าน spec อ่ะไร อ่ะ ครับ
                          ดูตามรูปด้านบ้านเลยคับ จะมีลิ้งค์อยู่ถ้าไม่ชัดก็เปิดกับพวกโปรแกรม ACDsee อะ
                          ครับแล้ว Zoom ภาพเอา คอมสมัย 4 ปีที่แล้วตอนที่ AMD กำลังบูม

Comment

ขายตามด้านบนบอกดีกว่าคับ หก พันซื้อ AGP ไม่คุ้มอย่างแรง สำหรับผม
                            MB+CPU+RAM 2 g รวมแล้ว 6 พันเอง + ขายของเก่าไปด้วยก็พอซื้อการ์ดจอแล้ว

Comment

Originally posted by dojinko View Post
                              ขายตามด้านบนบอกดีกว่าคับ หก พันซื้อ AGP ไม่คุ้มอย่างแรง สำหรับผม
                              MB+CPU+RAM 2 g รวมแล้ว 6 พันเอง + ขายของเก่าไปด้วยก็พอซื้อการ์ดจอแล้ว
                              จะให้ผมขายเครื่องนี้หรอคับ อธิบายทีผมมะค่อยเก็ท -*-

Comment

Working...
                              X