Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง XFX 7300GT กับ Sappire X1300Pro เลือกอันไหนครับ (AGP)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง XFX 7300GT กับ Sappire X1300Pro เลือกอันไหนครับ (AGP)

ถ้าสมมติให้พวกท่านเลือกจะเลือกอะไรครับ

ฝ่ายเขียว

GPU XFX nVidia GeForce 7300 GT
    Memory DDR2 256MB, 128-Bit Memory Interface
    Core/Mem 350/666MHz (0.11nm)
    Pipeline 8 Pipeline
    Interface AGP 8X
    SLi -
    Ports DVI/ D-Sub/ HDTV
    Connector DVI 2 D-Sub/ S-Video
    ราคา 3990 บาท
    ฝ่ายแดง

Sapphire ATI X1300Pro
    Memory DDR2 256mb , 128bit- memory Interface
    Core/mem 600/800
    Pipreline 4 Pipeline
    Interface AGP 8X
    Ports DVI/ D-Sub/ HDTV
    Connector DVI 2 D-Sub/ S-Video
    ราคา 3800 บาท
    พวกท่านจะเลือกตัวไหนครับ สำหรับเอาไว้เล่นเกมส์ Online ธรรมดาทั่ว ๆ ไป + ดูหนัง ฟังเพลง

เรื่อยเปื่อย

GPU XFX nVidia GeForce 7300 GT ตัวนี้ผมใช้อยู่ครับ
    ----------------------------------------------
    ซิงค์สีดำ มีฮีทไปป์ใต้ล่าง เสียงเงียบสนิท(แน่ล่ะไม่มีพัดลม) อิอิ

Comment

ใช้ดีรึเปล่าครับท่าน Guru ตอนนี้ต้องการคนที่เคยใช้งานจริง ๆ มาบอกเหมือนกันครับ

มีตังค์ 4 พันถ้วน ว่าจะไปซื้อ ๆ ก็ขอเก็บข้อมูลดี ๆ ก่อนซักหน่อย จะซื้อใส่คอมเก่าให้แฟน

เล่นเกมส์ Online เช่น GE,Audition FantaTennis, หรือ Online เกมส์ทั่ว ๆ ไปนี้ละครับ

คอมเก่ามันก็เน่าเต็มที P4 2.4,Ram 512, เองครับ กะจะซื้อ VGA พอใช้ ๆ มาใส่

ใครใช้ X1300Pro อยู่ มาบอกหน่อยครับ ว่าใช้งานได้ดีรึเปล่า

Comment

ระหว่าง

ฝ่ายเขียว core mem น้อยกว่ามาก แต่ท่อมากกว่า

กับฝ่ายแดง Core Mem สูงกว่าเยอะ อย่างเห็นได้ชัด แต่ท่อน้อยกว่าครึ่งนึง (8 กะ 4)

อันไหนมีผลมากกว่ากันครับ ทำให้ลำบากในการตัดสินใจไปเลยรักพี่เสียดายน้องจริง ๆ

Comment

ในงบ 4000 จะเอา VGA AGP มีแค่ 2 ตัวเลือกนี้รึเปล่าครับ (ถ้าแบบไม่เอาเพิ่มงบแล้ว)

ไอ้เจ้า Galaxy GF7600GS DDR3 ก็น่าสนใจมาก ๆ 5190 บาท

แต่เหมือนเอา เครื่องยนต์แรง ๆ มาใส่กับรถเก่า ๆ เสียดายกะตังค์ (AGP ด้วย ไม่กล้าลงทุนเยอะ

เลยครับ)

Comment

งบ 4000 ตอบยากครับ ส่วนมากได้มาก็ประสิทธิภาพไม่ต่างกัน

ต่างก็แค่ภาพสวยกว่าเท่านั้นครับ

งบสัก 5000 นิด ๆ ไปเล่นรุ่นกลางอย่าง Radeon x1650pro ตัวสุดคุ้มดีกว่ามั้ย?

Comment

อยากได้รุ่นใหญ่ ๆ อยู่เหมือนกันครับ

เพิ่งซื้อคอมใหม่ เหลือของเก่าจะอัพให้แฟนเล่นด้วยกันที่บ้านนะครับ ตอนนี้แย่งกันเล่น

ก็เลยจะขอเปลี่ยนแค่ MB กับ VGA นะครับผม CPU เป็น sk 478 รับได้แต่ Agp

แถมของเก่ายังแค่ 4x อีก เวรกรรมจริง ๆ

ก็เลยเหลือตัวเลือกแค่ 2 ตัวนี้เองอะครับ ตัดสินใจอยู่ว่าจะไปทางสีเขียว หรือสีแดงดี

Comment

ถึงไม่เคยใช้ แต่ถ้าตอนนี้ รุ่นล่าง+กลางจะเทใจไปทางเขียวคับ

แนะนำว่า บอร์ด4x ทางที่ดี ยกเครื่องไปลองด้วยก็ดีนะคับ ถ้าซื้อมาใส่แล้วปลุกไม่ตื่นนี่ก็....นะ

Comment

Originally posted by PUSH THE TEMPO View Post
                  ถึงไม่เคยใช้ แต่ถ้าตอนนี้ รุ่นล่าง+กลางจะเทใจไปทางเขียวคับ

แนะนำว่า บอร์ด4x ทางที่ดี ยกเครื่องไปลองด้วยก็ดีนะคับ ถ้าซื้อมาใส่แล้วปลุกไม่ตื่นนี่ก็....นะ
                  จะซื้อ MB ใหม่ด้วยนะครับ

Asrock P4i65G 1600 บาท

แล้วก็เป็น VGA ระหว่าง 2 ตัวนั้นละครับ มีร้านขายพอดีเลยทั้ง 2 รุ่น

Comment

เพื่อนใช้ asusx1300proอยู่ ไปนั่งเล่นห้องมันบ่อย
                    ลองเทสแล้วผมว่า 7300 gt แรงกว่าอ่ะ

Comment

สรุปว่า 7300GT รุ่งกว่าใช่รึเปล่าครับ

เห็น core mem มันน้อย ๆ แหะ ๆ นึกว่าจะแรงน้อยกว่า 350/666 เองครับ

Comment

เอาง่าย ๆ ครับ

ชอบเร็ว ๆ แรง ๆ ก็เล่นตัว GeForce

ชอบภาพสวย ๆ เนียน ๆ ก็ Radeon

บอกแค่นี้คงนึกออกว่าจะเล่นตัวใหนดีนะ

Comment

ถ้าเพิ่มได้อีกซักนิดนะครับ
                          ขอแนะนะพ X1650Pro

Comment

Originally posted by top41 View Post
                            ถ้าเพิ่มได้อีกซักนิดนะครับ
                            ขอแนะนะพ X1650Pro
                            แหะ ๆ ตกลงใจเพิ่มไปแล้วครับ แต่ต้องรอเงินเดือนสิ้นเดือน (อีกสองอาทิตย์นายจังเลย)

P4i-65G + X1650Pro ยัดของเก่า
                            P4 2.4 Ram 256+256 (Bus 266) เหอ ๆ งบน้อย เอาแค่นี้ไปก่อนแล้วกัน

Comment

Working...
                            X