Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4500 ไป E8400 เล่นเกม จะต่างกันมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4500 ไป E8400 เล่นเกม จะต่างกันมากมั้ยครับ

คือผมอยากรู้ว่า ถ้าตอนนี้ มีE4500 อยู่แล้ว แต่อยากอัปไป E8400 ถ้าเอามาเล่นเกมจะเห็นผลต่างมั้ยครับ เอามาเล่นเกมประมาณcrysis อ่ะครับ ตอนนี้มีการ์ดจอแจ่มๆอยู่แล้ว แต่ติดตรงCPuอ่ะครับ
    รบกวนไขข้อข้องใจให้หน่อยนะครับ

ผมว่าเล่นคงนิ่งขึ้น เวลาโหลดด่าน

Comment

ต่างกันพอสมควรถ้าเน้นเกมนี้ไม่แนะนำให้เปลี่ยนครับเกมส่วนใหย่ขึ้นกับการ์ดมากกว่า

Comment

Originally posted by Gtx9800 View Post
        ต่างกันพอสมควรถ้าเน้นเกมนี้ไม่แนะนำให้เปลี่ยนครับเกมส่วนใหย่ขึ้นกับการ์ดมากกว่า
        เล่นเกมการ์ดจอเป็นหลัก ผมเข้าใจอยู่ครับ
        คือผมอยากให้ตัดประเด็นการ์ดจออกไปก่อนอ่ะครับ เทียบกันระหว่าง CPU VS CPU
        ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Comment

มันก็ต้องดีกว่าตัวเดิมแหละคับ ต่างมั้ย มันก็น่าจะเร็วกว่าเดิมหน่อย ไม่รุสังเกตได้รึป่าว

Comment

http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...x3-8750_6.html
            เอาไปตามคำขอละกัน

Comment

แต่เวลาผมเปลี่ยน CPU ผมรู้สึกได้ตลอดเลยครับ เวลาเล่นอินเตอร์เน็ตเนี่ย

คลิกเข้าหน้าเว็บ ช้าเร็ว ไม่เท่ากันด้วย ถ้า แคชเยอะๆ คล๊อกสูง มันลื่นครับ

Comment

เห็นผลชัดเจนเลย นะ ต่างกันพอควร

Comment

เยอะอยู่ รู้สึกได้เลย

Comment

เอาตังไปเปลี่ยนการ์ดจอคุ้มก่าอีก - -

Comment

เยอะนะครับ

Comment

เยอะครับ

Comment

Originally posted by tonzakung View Post
                          แต่เวลาผมเปลี่ยน CPU ผมรู้สึกได้ตลอดเลยครับ เวลาเล่นอินเตอร์เน็ตเนี่ย

คลิกเข้าหน้าเว็บ ช้าเร็ว ไม่เท่ากันด้วย ถ้า แคชเยอะๆ คล๊อกสูง มันลื่นครับ
                          มันเป็นอย่างนี้นี่เอง

Comment

เป็นผม ผมจะ oc E4500 ให้วิ่งสัก 3.8 พอละ อิอิ

Comment

ผมเทส dmc4 ทุกอย่างเหมือนกันหมด ยกเว้น cpu
                              athlon64 3200+ กับ Q6600 คะแนนเทสไม่ต่างกันเลยจริงๆ แค่โหลดเกมเร็วขึ้น

Comment

Working...
                              X