Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4500 ไป E8400 เล่นเกม จะต่างกันมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by MacOS View Post
    ผมเทส dmc4 ทุกอย่างเหมือนกันหมด ยกเว้น cpu
    athlon64 3200+ กับ Q6600 คะแนนเทสไม่ต่างกันเลยจริงๆ แค่โหลดเกมเร็วขึ้น

ใช่ครับยืนยันอีกคน สมัยที่ผมใช้ X2 3600+ ปัจจุบัน Q9300 ในระหว่างที่เล่นเกมอยู่มันหาความต่างไม่ได้เลย(ไม่ได้ลื่นไปกว่าตัว X2 3600+เลยพอ ๆกัน ) เว้นตอนโหลดเข้าเกมนี่แหละที่เร็วขึ้นเยอะเลย ถ้าไม่เชื่อก็ลองดูกับตัวเลยครับ

Comment

e2140 หรือ e8400 มันก็ปรับเกมส์สุดๆได้ทั้งคู่แหละครับ เพียงแค่โหลดเกมส์เร็วต่างกันไม่กี่วิ

ถ้าไม่รีบขนาดรอโหลดเกมส์เพียงไม่กี่วิไม่ได้ ผมว่าเอาเงินไปเลี้ยงสาวๆ หรือเอาไปฝากธนาคาร+เล่นแชร์กินดอกดีกว่าครับ

Comment

งี้สมมุติ เครื่องผม
        cpu althon 3000+ @2.5
        m/b a8n5x
        ram corsair 2.5-3-3-8 512*2 bus400
        vga X1550
        Hdd Seagate sata 250gb
        dvd rw lite on
        อยากเล่นเกมใหม่ๆลื่นขึ้นก็ไปเปลี่ยน อัพ การ์ดจอใหม่ ประมาณ HD4850
        แล้วเปลี่ยน Power suply ใหม่สัก 500 วัตต์ ก็เล่นเกมลื่นแล้วใช่ไหมครับ โหลดนานรอไหวแต่เล่นกระตุกรับไม่ได้
        ปล.แบบว่างบน้อย กะว่าเก็บตังรอ i7 แล้วค่อยเปลี่ยน mainboard+cpu+ram แบบนี้จะเวิร์คไหมครับ
        รบกวนผู้มีความรู้ชี้แนะด้วยครับ

Comment

ดันๆๆๆหน่อยครับ
          อยากได้คำตอบหลากหลายมาช่วยในการตัดสินใจ

Comment

ผมว่าถ้าตั้งใจจะเปลี่ยนก็เปลี่ยนไปเถอะครับ มันต้องดีกว่าเก่าแน่ๆ รวมไปถึงใจของท่านด้วย ^ ^

Comment

ดันๆๆ

Comment

เพิ่ม VGA คุ้มกว่าครับ ถ้าเล่นเกมส์

Comment

ขอความเห็นอีกครับ ดันๆ

Comment

ถ้าเน้นเกมส์

เพิ่มแรมให้ถึง 4GB
                    VGA อย่างต่ำให้ 4850
                    HDD ให้ต่อ RAID

ถ้ามีครบตามนี้แล้วเงินเหลือก็ค่อยเอาไปเพิ่ม CPU

Comment

อยากเพิ่มแรมเหมือนกันครับแต่ว่าบอร์ดมันไม่รับ ddr2 ><"

Comment

Originally posted by alzheimiray View Post
                        งี้สมมุติ เครื่องผม
                        cpu althon 3000+ @2.5
                        m/b a8n5x
                        ram corsair 2.5-3-3-8 512*2 bus400
                        vga X1550
                        Hdd Seagate sata 250gb
                        dvd rw lite on
                        อยากเล่นเกมใหม่ๆลื่นขึ้นก็ไปเปลี่ยน อัพ การ์ดจอใหม่ ประมาณ HD4850
                        แล้วเปลี่ยน Power suply ใหม่สัก 500 วัตต์ ก็เล่นเกมลื่นแล้วใช่ไหมครับ โหลดนานรอไหวแต่เล่นกระตุกรับไม่ได้
                        ปล.แบบว่างบน้อย กะว่าเก็บตังรอ i7 แล้วค่อยเปลี่ยน mainboard+cpu+ram แบบนี้จะเวิร์คไหมครับ
                        รบกวนผู้มีความรู้ชี้แนะด้วยครับ
                        โครตฮาเล่นลื่นเหมือนกันครับแต่ว่าcpuจะไม่สามารถดึงพลังการ์ดจอออกมาได้ไม่ดีเท่าcpuแรงๆอย่างcrysisนี่ต้องการcpuรันเกมพอสมควรซื้อมาใส่ก่อนได้แต่ดูด้วยว่าบอร์ดรองรับไหม

Comment

Working...
                        X