Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากแปลงไฟล์จากแผ่นซีดีออดิโอเก็บให้มีคุณภาพที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากแปลงไฟล์จากแผ่นซีดีออดิโอเก็บให้มีคุณภาพที่สุด

มีแผ่นออดิโอไฟล์อยากเก็บเป็น lossless ใช้โปรแกรมไรดีครับ แล้วเก็บเป็นไฟล์อะไรดี

EAC PCM *.WAV

Comment

โคลนทั้งCDเก็บ

Comment

EAC ครับ

แต่วิธีการ Setup ยุ่งยากครับ

Comment

http://www.taf.in.th/forum/index.php?topic=3548.0

อันนี้เป็นวิธีการ Setup สำหรับการ Rip CD ครับ

Comment

หาแผ่นแพงๆมาใช้จะเก็บได้นานกว่า

Comment

ถ้า RIP แล้วเก็บไว้ฟังเองผิดกฏหมายไหม ครับ

Comment

Originally posted by dekdeeclub View Post
                ถ้า RIP แล้วเก็บไว้ฟังเองผิดกฏหมายไหม ครับ
                จะเหลือหรอครับ เค้าห้าม copy ครับ
                เพียงแต่เค้าไม่มาไล่จับ คนที่ copy ไว้ฟังหรอกครับมันไม่ได้อ่ะไรมาก

Comment

Originally posted by leahlover View Post
                  จะเหลือหรอครับ เค้าห้าม copy ครับ
                  เพียงแต่เค้าไม่มาไล่จับ คนที่ copy ไว้ฟังหรอกครับมันไม่ได้อ่ะไรมาก
                  ซื้อมาแล้วถ้าก๊อปปี้ไม่ผมก็ไม่ซื้อหรอก
                  หุหุ ซื้อมาแล้วไม่มีสิทธิทำอะไรเลย เหมือนเสียเงินซื้อมาแล้วไม่ใช่ของเรา แบบนี้ไรท์น่าไรท์แจก

Comment

Originally posted by dekdeeclub View Post
                    ผม rip แล้วปล่อยให้ชาวบ้านมาหลายปี ยังไม่เคยเจอจับเลยครับ

Comment

ถ้า rip เอาฟังเป็นการส่วนตัวไม่ผิด แต่ถ้าเกิดมีการจำหน่าย จ่ายแจก เกิดขึ้น อันนี้ผิดครับ

Comment

ถ้าไม่ RIP ก้อใส่ iPod หรือ Player ไม่ได้สิครับ แล้วเราจะซื้อแผ่นกันไปทำไม เนอะ

Comment

ถ้าไม่ RIP ก้อใส่ iPod หรือ Player ไม่ได้สิครับ แล้วเราจะซื้อแผ่นกันไปทำไม เนอะ
                          ถูกต้อง ครับ ถ้าจะจับกันจริงง่ายมาก เห็นใครฟังเพลงผ่าน MP3 Player ก็ผิดแล้วครับ เพราะมีการดัดแปลงมาจากต้นฉบับ เพราะสมัยนี้ คนฟังเพลงจาก CD แท้แบบพกพานับคนได้เลยครับ

Comment

แต่ผมว่าก็มีบางคนที่ซื้อเพลงจาก เวบต่างๆๆ นะครับ แต่ไฟล์ไม่ได้เป็น Loss Less ผมว่าเหมือนโกงเลย อ่ะ ความรู้สึกส่วนตัว ครับ แต่บางคนอาจจะไม่ ซีเรียสก็ได้นะครับ

Comment

.ISO

Comment

Working...
                              X