Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GT บ้านผมมันไป 88 องศาแล้วครับ อยากเปลี่ยนซิงค์แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GT บ้านผมมันไป 88 องศาแล้วครับ อยากเปลี่ยนซิงค์แนะนำทีครับ

ปิดเคส ไม่มีแอร์
    galaxy 9800GT OC 680/1700/999 test with Crysis GPU-benchmark 1280*800 mod very high
    เทสจบ อุณภูมิมันไป 88 เลย พัดลม 90% (แต่ตัวนี้พัดลมไม่มีเสียงเลยแหะ เคยลองปรับไป 100% ก็เงียบหรือหูไม่ดี-*-) ถ้าเดิมไม่ OC จะ 78 องศา เห็นอุณภูมิแล้วไม่สบายใจอยากให้มันอยู่กับเรานานๆจึงคิดว่าควรเปลี่ยนซิงค์ ปัญหาคือไม่มีความรู้เลยครับ เพิ่งมีคอมของตัวเองครั้งแรก อยากได้แบบไม่หนักมากและไม่ใหญ่โต เพราะด้านล่างผมติด ซาวด์การ์ด ***งซาวด์การ์ดประมาณ 1 นิ้ว ขยับไม่ได้แล้ว หรือตัวไหนที่เอาซิงค์ไปด้านหลังการ์ดได้บ้าง ราคาซัก ไม่เกิน 2000 ครับ ถ้าถูกสุดๆ คุ้มสุดๆ จะดีมากครับ ครบชุดเลย คอมยังมีภาระผ่อนอยู่ เลยต้องเบาๆหน่อยเดี๋ยวจะไม่เหลือเงินกินข้าว ผมมือใหม่ไม่ค่อยสันทัดเท่าไรครับ อาจใช้คำพูดผิดนะครับ
    ขอความกรุณาแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by UnderoatZ; 22 Aug 2008, 10:18:34.

ลองจัดสาย จัดทางลมเคสดีๆ

Comment

ไม่เปิดเครื่องก็ไม่ร้อนนิ

Comment

ลองจัดสาย จัดทางลมเคสดีๆ
        สายส่วนใหญ่จะอยู่ด้านหน้าบนๆ มีพัดลมดูดเข้าเคส 1 ตัว อยู่ด้านหน้าล่าง มี HD ขวางแนวนอน (มันก็ต้องนอนอยู่แล้วนิ) นอกนั้นทางสะดวก เป่าถึง vga และมี ดูดออกตัวเล็กกว่าหน่อยอยู่ด้านหลังใต้ PSU ครับ ปิด หรือ เปิด เคส อุณภูมิต่างกันไม่เกิน 5 องศาครับ เด๋วอาจจะลองจัดอีกที แต่ที่ผมต้องการคือ ต่ำกว่า 60-70 องศาครับ ที่ OC แล้วครับ

ไม่เปิดเครื่องก็ไม่ร้อนนิ
        งันก็ไม่ต้องเล่นคอมหล่ะ ร้อนแล้วเครียด ไปเล่นญ. ดีกว่า ร้อนแต่ผ่อนคลาย

Comment

อย่าว่างั้นว่างี้เลยนะครับ ผมเพิ่งปล่อย 9800 ไปเมื่อต้นเดือนนี้เอง
          ใช้ครั้งเดียวแต่เจอปัญหาเรื่องร้อนนี่แหละท่าน เลยหันไปคบ 4850
          ป้าด..ไม่ต่างกันเลย คงต้องเปลี่ยนซิงค์แล้วหล่ะครับน่าจะช่วยได้เยอะ

Comment

Originally posted by keidnoi View Post
            อย่าว่างั้นว่างี้เลยนะครับ ผมเพิ่งปล่อย 9800 ไปเมื่อต้นเดือนนี้เอง
            ใช้ครั้งเดียวแต่เจอปัญหาเรื่องร้อนนี่แหละท่าน เลยหันไปคบ 4850
            ป้าด..ไม่ต่างกันเลย คงต้องเปลี่ยนซิงค์แล้วหล่ะครับน่าจะช่วยได้เยอะ

นั้นหล่ะครับ 4850 ก็เล็งอยู่ตอนไปซื้อแต่มันแพงกว่าเกือบๆ 2 พันครับ ร้อนอีก เอาตัวนี้หล่ะ หา ซิงค์มาช่วยมันดีกว่าครับ

ท่านใดแนะนำได้บ้างครับ ซิงค์ตัวไหนที่ไม่หนักมาก ไม่กินพื้นที่ แนะนำหน่อยครับ มือ 2 ก็ได้ใครปล่อยบ้างครับ

ปล.2 วันนี้อากาศร้อนมาก เปิดเครื่องมามันก็60 องศาแล้วต้องเปิดเคส เอาพัดลมบ้านเปล่า อนาถจริงๆ

Comment

Working...
            X