overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: ใครเคยใช้ HD4870 X2 มั่ง มีปัญหาไหม

OverclockZone Member epnsx's Avatar

Smile ใครเคยใช้ HD4870 X2 มั่ง มีปัญหาไหม

HD4870 X2 เดิม ๆ นะไม่โมซิงค์ ไม่มีแอร์ คิดว่าร้อนใส้แตกแน่เลย ถ้าจะปรับพัดลม 100 ก็กลัวมันพังไม่อยากเปลี่ยนพัดลมใหม่ อีกอย่างปรับ 100 คิดว่าไม่นานหนืดแน่ ๆ จากฝุ่นกะความชื้นบวกกับความเค้นจากการเปิดใช้งาน 100 เปอร์เซ็น - - หนืด แน่ ๆหรือถ้าไม่เป็นชั้นก็รับได้ มีใครใช้อยู่บ้างครับ เห็นมันแรงดี แต่เคยเจอปัญหากะ ATI แล้วเซ็งเป็ดไม่มั่นใจเลย ถ้าสี่ห้าพันจะไม่ค่อยกังวล ตัวนี้รู้สึกจะ 18000 นี่แหละมั้ง เคยอยากทราบข้อมูลเยอะ ๆ ก่อน ใครที่เล่นเกมนาน ๆ หรืออยู่ในฟูลโหลดนานหลายชั่วโมง ช่วยบอกหน่อยมันเป็นไงมั่ง คือปกติถ้าได้เปิดเล่นก็เล่นยาวเลยเกือบวันน่าจะได้ เอาเป็นว่าใครเล่นซัก 7-12 ชั่วโมงแล้วไม่มีอาการผิดปกติ ก็ช่วย ๆ บอกผมหน่อยนะครับ คิดว่าไม่ค่อยมีใครเล่นข้ามวันแบบผมมากนัก 555 เสียวกะ ATI จริง ยิ่งไม่ถ้าไม่ได้เปิดแอร์นี่ยิ่งหนัก แปป ๆ จอฟ้า(แค่นั่งดูเว็ปมันยังจอฟ้า - -)

ยังไงก็ขอประสบการณ์ผู้ใช้จริงด้วยนะครับ ถ้าเป็นไปได้ขอรายละเอียดเครื่องด้วยก็ดี จะได้ดูด้วย เพราะคุณพี่ ATI นี่ช่างเลือกเหลือเกิน ต้องดูกันตั้งแต่ชิปเซทเลยทีเดียว

HD4870 X2 ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ ลอง ๆ เล่ามา ผมอยากได้ข้อมูล

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member star2exodus's Avatar

ตัวใหญ่ 4870X2 รู้สึก ซิงค์มันทำมาดีกว่า ref พวก 4870 นะ

ดูจากรีวีว เวปนี้ไม่ร้อนมาก

OverclockZone Member

ต้องขอบอกก่อนเลยว่าในเรื่องของการระบายความร้อนตัวนี้ทำได้ดีกว่าที่ผมคิดไว้มากทีเดียว (เป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้ปมตัดสินใจซื้อ) เปิดเครื่อง Idle อยู่ที่ 60-65 เล่นไป 3-5 ชม. Idle 70-75 full load 80-88 ไม่เกิน 90 (ถ้าใช้ค.เร็วรอบพัดลมปกติ).........หลังใช้โปรแกรม EXPERTool ปรับรอบพัดลมไป 50% (มากกว่านี้หนวกหูมากกกกก) Idle 40 กว่าๆ full load ไม่เกิน 70......ดังนั้นเรื่องความร้อนนี่ไม่น่าจะเป็นปัญหายกเว้นแต่ความยุ่งยากของไดรเวอร์ของค่ายแดงเค้านี่แหละ อิอิ

OverclockZone Member คุณพระช่วย's Avatar

มีปัญหาครับ ปัญหาคือผมไม่มีปัญญาซื้อ

OverclockZone Member kanentertain's Avatar

เรื่ิองความร้อนไม่มีปัญหาครับ
    จะมีปัญหาเรื่อง Driver เสียมากกว่า

OverclockZone Member epnsx's Avatar

555 ว่าแล้วเชียว ยั๊งไง๊ ๆ มันต้องติดไอ้ตรงคนขับรถนี่แหละ ชอบกินเหล้า เมาแล้วขับอยู่เรื่อยเลย ^^ เจอถนนสายหลักหน่อยเป็นชนท้ายรถสีฟ้า ๆ ๆ ๆ ๆ อยู่เรื่อย 555

Bookmarks

Bookmarks