ผมเป็นแฟน AMD คนนึงอะครับ Desktop ใช้ AMD มาตลอดไม่เคยงอแง เร็ว ราคาสมเหตุผล
แต่ตอนนี้กำลังจะ หาโน๊ตบุ๊คมาใช้ ก็คิดถึง AMD ขึ้นมา แต่การใช้งานผม ไม่ค่อยเล่นเกมส์ครับ ที่เล่นก็ CM ไรพวกนี้ หรือเต็มที่ก็ the sims ครับ เล่นเน็ตเป็นหลัก เปิดโหลดโน่นนี่ แต่เปิดนานและใช้บ่อยครับ มันจะเหมาะสมไหมครับ ถ้าเป็นไปได้รบกวนช่วยแนะนำ โน๊ตบุ๊ค ราคาประมาณ 20,000 +- 2000 ที่เป็น AMD น้ำหนักไม่มาก ทนทานครับบบบบ ช่วยหน่อยนะครับ