Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU

1. เครื่องผมไม่รู้เปนอะไร เวลาเปิดเครื่องมันจะดับแป๊ปนึงแล้วก็ติด บู๊ทตามปกติ ไม่รุจะมีปัญหาหรือป่าวครับเกี่ยวกับ psu หรือป่าว มากับเคสGview 450W MAX เรื่องpsu ดูไม่เปนอะครับ

2. แล้วถ้าจะซื้อPSU ไหม่ ราคาไม่เกิน 2000 ใช้ของไรดีครับ เอาแบบไม่มีปัญหาอะคับ

ปกติครับ

Comment

1. เป็นไปได้
      2. กำ...เอา Gview 450W ใช้กับ System ในรายเซ็นหรือนี้ ทำไปได้ เอาซัก TAGET TG480 U38 480W - 1890 ฿ น่าจะสบายๆ

Comment

TAGET TG480 U38 480W - 1890.-
        ซื้อร้านไหนหรอท่าน ?
        ว่าจะซื้อ เหมือนกัน.. ^^

Comment

ใช่ครับ สาเหตุมาจากไฟ เข้าเลี้ยงไม่ทันครับ เป็นเพราะ PSU กำลังไฟ น้อย หรือวัตต์ไม่เต็ม

วิธีแก้แบบง่ายๆ คือตอนจะเปิดเครื่อง ให้เสียบปลั๊กไว้ก่อน (ให้ไฟเข้าไปเลี้ยง) ประมาณ 1 นาที (ไม่ถึง)

ถึงจะไม่เป็นครับ

Comment

^
            ^
            ไม่ใช่ว่ามันเป็นระบบของบอร์ดหรือครับ?

Comment

Originally posted by dets2526 View Post

คุณ บ้าคอม กระทู้ข้างบน แนะนำผมมาอีกทีครับ ตามนี้นะ

http://www.hwhinter.com/price_show2.php

Comment

ตอนซื้อมาตอนแรกก็ไม่เป็นครับ อ่อ ผมลากcpu มาที่ 3.0 ด้วยอะคับ

Comment

ถ้า set ค่า bios ใน ai mode จะมีอาการแบบนี้แหละครับ....ปกติครับ
                  ถ้าไม่อยากให้เป็น ก็ set ค่ากลับให้หมด ก็จะ start แบบครั้งเดียวเลย

Comment

^^
                    ^^
                    ^^
                    ขอบคุณนะครับ

แล้วถ้าผมเพิ่มแรม+DVD RW อิกหนึ่ง จะเอาอยู่ป่าวคับ หรือว่าต้องซื้อ PSU ไหม่เลยอะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ
                    ตอนนี้ PSU ตัวไหนหน้าใช้บ้างอะครับ

Comment

1.ปกติครับถ้าเป็นบอร์ดของasusแบ้วเราocมัน ผมใช้มา2-3รุ่นเป็นงี้หมด
                      2. งบ2000ก็น่าจะได้พวกนี้ครับtagan 480W Silencer 400W Enchance 400W Silverstone 400W Thermaltake 400W

Comment

Originally posted by dets2526 View Post
                        ร้าน TKCOM สาขา 3 ชั้น 1 พันธุ์ทิพย์พลาซ่าครับ ราคา 1,850 บาท ประกัน 3 ปี เสียเปลี่ยนใหม่เลย

Comment

Working...
                        X