Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ ไฟร์ในรูปลบได้ป่าวอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ ไฟร์ในรูปลบได้ป่าวอะครับ

คือว่าผมอยากจะลบไฟร์พวกนี้อะครับไม่ทราบว่าลบได้ป่าวอะครับ พื้นที่ HDD มันจะเต็มอะครับ
    บอกด้วยครับ มือใหม่อยากจะเป็นช่างคอมอะคับ
    Attached Files

ลบไปเลย อันไหนลบไม่ได้ก็ไม่ต้องลบคับ

Comment

อืมถ้าจะลบ เข้าไปลบที่ c: windows/temp ครับไอ้ที่เห็นมันเป็นไฟล์ของวินโดวส์นี่ครับถ้าลบมีโอกาสกลับบ้านเก่านะครับ
      หรือไม่ก็ start/run/%temp% ครับ นี่ถึงจะเป็นไฟล์ขยะครับ เขาบอกมาอีกที

Comment

ntdlr pageplie.sys ntdetect.com io.sys boot.ini ลบได้คับ

แต่....บูทไม่ขึ้น เลือกเอานะ

Comment

1 kb เองบางไฟล์ ดูๆบางไฟล์ก็ลบไม่ได้นะครับ windows ใช้อยู่

Comment

เเล้วมันทำไมออกมานอก Folder วินโด้วละครับ

มือใหม่รู้น้อยอะครับ

Comment

ถ้าไม่รู้ก็อย่าหาเรื่องไปลบมันเลยครับเพราะบางที่ file พวกนี้ มีขนาดรวมๆกันแล้วยังมีเนื้อที่น้อยกว่า file เพลงหรือ หนัง แค่ 1 file เสียอีก

Comment

ขอบคุงสำหรับทุกคำเเนะนำครับ

รู้้น้อย เเต่อยากรู้ทุกวันครับ

Comment

ส่วนมากในนั้นจะเป็นไฟล์ระบบ

Comment

ดีนะเนี่ยที่มาถามก่อน

Comment

ทำไมไม่ใช้ Disk Cleanup หว่า เค้าก็ทำมาให้ใช้แล้ว ยังจะอยากเสี่ยงอีกเนอะ

Comment

Working...
                      X