Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tagan 480กับ500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tagan 480กับ500

TAGAN TG480-U38 (Type A) 480W ราคา 1840
    TAGAN TG500-U38 (Type B) 500W ราคา 2480

ราคาทำไมต่างกันมากล่ะครับแค่***งกัน20วัตเอง Type A กับ B ต่างกันยังไง

Type A ไฟ12Vมีแค่2เฟสครับเฟสละ 20A แต่รวมเฟสได้ หัวต่อสายที่ตัวPSUเป็นสี่เหลี่ยม พัดลม12เซ็นสีดำไม่มีไฟ
    Type B ไฟ12Vมี4เฟส เฟสละ 20A รวมเฟสไม่ได้ หัวต่อสายที่ตัวPSUจะกลม พัดลม14เซ็นใบใสไม่มีไฟ

ประมาณนี้ครับ แต่เรื่องการจ่ายไฟผมไม่ทราบ เห็นบางคนบอกว่าTypeAจ่ายไฟสู้ TypeB ไม่ได้ ตอนนี้ผมก็ใช้แบบAอยู่ เดี๋ยวรอมีเงินอีกรอบจะขายแล้วไปสอยแบบBมาลองดูว่ามันจริงมั้ย

Comment

ผมก็ไม่รู้ครับ แต่เล็งๆ 480 w ไว้แล้วมันถูกดี เลยขอแจมกระทู้หน่อย TAGAN TG480 -U38 ที่พันพ์ทิบ ร้านใหนมีขาย ร้าน tk ดูทีเว็ปมีแต่รุ่น bz ง่ะ ตัวนี้มีเปล่าวันอาทิตย์นี้จะไปสอยซะหน่อย มาบอกด้วย

Comment

ลองดูHWHเลยท่าน เห็นราคามันอัพขึ้นหน้าเวบอยู่ แต่เรื่องประกันนี่สิ แต่ถ้าไม่คิดไรมากก็ม่เป็นไร

Comment

เสริมครับ ...

ถ้าจะหา U38 600W ร้าน HWH ไม่มีนะครับ
          เป็นรุ่นเดียวที่ไม่มี ต้องซื้อที่ TK เท่านั้น ...

Comment

Originally posted by chian View Post
            ผมก็ไม่รู้ครับ แต่เล็งๆ 480 w ไว้แล้วมันถูกดี เลยขอแจมกระทู้หน่อย TAGAN TG480 -U38 ที่พันพ์ทิบ ร้านใหนมีขาย ร้าน tk ดูทีเว็ปมีแต่รุ่น bz ง่ะ ตัวนี้มีเปล่าวันอาทิตย์นี้จะไปสอยซะหน่อย มาบอกด้วย
            TK มีทุกรุ่นอ่ะ

Comment

Originally posted by chian View Post
              TK มีทุกรุ่นอ่ะ

Comment

TK เลยครับ

Comment

Originally posted by joejoejoe View Post
                  เสริมครับ ...

ถ้าจะหา U38 600W ร้าน HWH ไม่มีนะครับ
                  เป็นรุ่นเดียวที่ไม่มี ต้องซื้อที่ TK เท่านั้น ...
                  แต่ HWH โคราชมีอ่ะท่าน เพิ่งไปถอยมา 2 วัน เคลมไป 2 ตัว

ตัวแรก สวิตช์หลังเจ้ง

ตัว 2 พัดลมดังกุกๆ และ เฟสไฟดังแจดดดด ยืน***ง เมตรกว่าๆยังได้ยินเลยครับ

เซงจริงๆ

Comment

ผมไปถอยมาวันที่ 14 ที่ผ่านมา HWH พันทิพย์
                    TG600-U38
                    2,550 บาท

ราคานี้น้องที่ขายให้เค้าลดราคาลงอีก ทำเอาเรายิ้มแย้ม เพราะไปอีกที่ 2850

Comment

Working...
                    X