Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็ตจัมเปอร์ hd wd ยังไงให้ประสิทธิภาพดีที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็ตจัมเปอร์ hd wd ยังไงให้ประสิทธิภาพดีที่สุดครับ

พึ่งได้ตัว7200รอบมาอ่ะครับ เลยอยากทราบว่าต้องเซ็ตจัมเปอร์ยังไงถึงจะดีที่สุดครับ
    ตามรูปครับ เซ็ตไงดีหรือปล่อยเป็นค่าเริ่มต้นดีครับ?
    Last edited by ohm123; 5 Sep 2009, 17:05:10.

ขอโทษครับ^^ ค้นหาข้อมูลเจอพอดีครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?p=560634
    เอาออกแบบค่าเริ่มต้นดีที่สุด^^"

Comment

ได้ของแรงมา ดีใจด้วยครับ

Comment

ตาร้อนอิอิ

Comment

ขอบคุณครับ ไม่ต้องอิจฉาครับ หลังจากนี้อาหารไทยผมกินไม่ลงแล้วครับ ไฮโซกินแต่อาหารญี่ปุ่น อิอิ มาม่านะ.....

Comment

ใช้เงินไปกี่มากน้อยครับ แล้วความจุเท่าไหร่ เร็วขึ้นแบบสัมผัสได้หรือไม่ครับ สนใจอยู่มาก แต่เอาเงินไปต่อประกันซะแล้ว

Comment

ซื้อที่ไหน เท่าไหร่
              อยากซื้ออยู๋พอดีเลย

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
                ขอบคุณครับ ไม่ต้องอิจฉาครับ หลังจากนี้อาหารไทยผมกินไม่ลงแล้วครับ ไฮโซกินแต่อาหารญี่ปุ่น อิอิ มาม่านะ.....
                เป็นไปตามกฎแห่งกรรมคับท่าน

Comment

มาม่าแพง ของผมกิน ยำยำช้างน้อยครับ ถูกกว่า แต่กินทีละ 5-6 ซองนะถึงจะอิ่ม

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
                    ใช้เงินไปกี่มากน้อยครับ แล้วความจุเท่าไหร่ เร็วขึ้นแบบสัมผัสได้หรือไม่ครับ สนใจอยู่มาก แต่เอาเงินไปต่อประกันซะแล้ว
                    ตามลิ๊งค์นี้ครับ เหลือตัวสุดท้ายแล้วนะครับถ้าท่านอยากได้ก็รีบติดต่อไปเลยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=261356

ผมซื้อมาวันนี้เองครับ4พันถ้วน 250กิ๊กครับ เร็วขึั้นกว่า 160/5400 อยู่พอควรครับแค่ลงวิสต้าก็เร็วกว่ามากแล้วครับ ใช้งานได้ลื่นกว่ามากครับคล้ายกับใช้xpเลยครับ ความร้อนต่างจากตัวเก่าอยู่3องศาเท่านั้น ประกันคอม7 5ปีครับ

Comment

ได้จากแหล่งเดียวกันเลย

ที่ผมลองไวกว่า 5400.4 160gb ตัวเดิมพอสมควร (ตอนลง windows ระหว่าง copy ไฟล์ cd นี่อ่านแบบหืดจับ แบบว่า hdd มันเขียนไวมาก) ที่สำคัญคือเงียบครับ เสียงแทบไม่มี แต่จะรู้สึกอาการสั่นนิดๆ เวลาทำงานครับ (นิดจริงๆ)

Comment

ยั่วน้ำลาย

5400.4 ตัวเดิม (มันก็แรงดีนะ เสียงอย่างเดียวครับ เรื่องเก็บหัวอ่านเนี่ย ใช้ๆ ดังติ๊กๆ น่ารำคาญมาก)

อันนี้ wd 2500bekt ตัวใหม่

Comment

น่าสนๆ

Comment

แรงกว่าเดิมไม่มากเลยครับ ผมก็ยังอยากใช้ซัมซุงเหมือนกันอัตราส่งผ่านข้อมูลสูงกว่าตัวwd72200 250กิ๊กซะอีก แต่ประกันไม่ค่อยมั่นใจ^^"

ดูจากผลเปรียบเทียบเนี่ยแรงกว่าไม่มากนะครับเนี่ย^^ ผมเอามาใช้กับxpไม่ค่อยต่างจากตัวwd5400 160กิ๊กเท่าไร แต่พอเอามาใช้กับวิสต้าถึงจะรู้ว่าจากเดิมหนืดๆก็ลื่นขึ้นคล้ายกับใช้xpครับ+.+

แต่access time ผมน้อยกว่าท่านอยู่1nsอ่ะครับ
                            Last edited by ohm123; 24 Aug 2008, 23:33:44.

Comment

Originally posted by lotto View Post
                              ยั่วน้ำลาย

5400.4 ตัวเดิม (มันก็แรงดีนะ เสียงอย่างเดียวครับ เรื่องเก็บหัวอ่านเนี่ย ใช้ๆ ดังติ๊กๆ น่ารำคาญมาก)

อันนี้ wd 2500bekt ตัวใหม่

ไม่มี apm สินะครับ
                              ร้อนอย่างงี้
                              ของผมเย็นกว่าเยอะเลย 3200BEKT แต่แลกมากับความดังอ่ะหัวอ่านเก็บเข้าออก บ่อยมาก

Comment

Working...
                              X