overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ถ้าผมใช้งานหนัก เปิดบ่อย ยี่ห้ออะไรดีคับ

OverclockZone Member

Default ถ้าผมใช้งานหนัก เปิดบ่อย ยี่ห้ออะไรดีคับ

ตอนแรกคิดไว้ว่าจะเอา asus รู้สึกว่าทนดี ไม่ร้อน แต่ไม่ค่อยจะถูกใจลำโพงซักเท่าไหร่...

acer ถูกใจหมดทุกอย่างเลยครับspec แรงดีครับ แต่กลัวว่า พอเปิดนานๆ แล้วจะช๊อตครับ

อีกอย่างผมเคยใช้acer มาเครื่องนึงมีปัญหาเรื่องport usb เสียบไม่ค่อยจะติดครับ

พอจะช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

ก็คงเหลือ HP, Dell และ IBM ละครับ ที่ทนๆ (ที่บอก HP ทนด้วยนี่ เพราะเครื่องผม เปิดวันละ 10 กว่าชั่วโมง เดือนละ 28+ วัน เสียงดีด้วย)

OverclockZone Member KaMI's Avatar
    Din Deang, Bangkok

ถ้าคำว่าทน คือเปิดวันละ 10+ ชั่วโมงต่อวัน เปนเดือน ๆ

งั้น Benq ของป๋ม ก้อเข้าข่ายด้วยอ่าสิคับ

^^

ในส่วนของการใช้งาน คงไม่น่าจะแตกต่างกันมากหรอกคับ

ที่ คห. บนกล่าวว่า Dell กัีบ IBM ที่ทน น่าจะเปนส่วนของ body มากกว่า

แต่ถ้าเทียบกันในส่วนการใช้งานกับราคาที่เท่ากัน ผมว่า สองแบรนนั้น น่าจะเสียบเปรียบอยู่พอสมควรคับ

OverclockZone Member pite73's Avatar

- - Dell spec จัดได้ครับ จะแพ้ก็ตรงการ์ดจอ เฉยๆเนอะ ^^" แต่การ Support+ประกัน ดีนะครับ ลองๆใช้ดู

OverclockZone Member pite73's Avatar

ลองๆหาดีๆครับ จะมี Dell spec แรงๆ ราคาไม่แพงขายครับแต่ต้อง หาหน่อย เพราะไม่ค่อยขายหน้าร้านกัน

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

Quote Originally Posted by tanwatana View Post
    ก็คงเหลือ HP, Dell และ IBM ละครับ ที่ทนๆ (ที่บอก HP ทนด้วยนี่ เพราะเครื่องผม เปิดวันละ 10 กว่าชั่วโมง เดือนละ 28+ วัน เสียงดีด้วย)
    ของผมเปิดตั้งแต่ 10.00-02.00ทุกวัน ตกวันละ16ชม.ไม่เว้นวันหยุดราชการ

ASUS F8sgคับ
    สวย สังหาร

แรกๆใช้Acer มาบานพับไปเร็วมาก แล้วเปลียนมาใช้BenQ พอหมดประกันเจ๊งเลยเปิดไม่ติดเจ็บใจมากเลยไปแค่สองอาทิตย์เองเหมือนตั้งเวลาเลย เอาไปซ่อมเป็นเกือบเดือนปรากฏว่าช่างบอกM/Bเสียต้องเปลี่ยน แต่ไม่มีของ
    แล้วแพงมาก
    งง
    เลยบ่อยขายเป็นซากไป
    หันมาใช้Dell ก็ใช้ดีนะ แต่เหมือนกันเกินประกันปั๊บเสียเลย
    เดี๋ยวบู็ทเดี๋ยวก็ไม่บู๊ท
    เลยฟรอเมทลงวินโคว์ใหม่ก็ใช้ได้คับ
    ใช้ได้สองวัน
    ตอนนี้เปิดโนดิสเพลย์เลย
    ส่งซ่อมบอกภาคจ่ายไฟเสีย3000โอเค
    ใช้ได้สองเดือนเป็นอีก
    ส่งซ่อมดีเข้าซ่อมให้ฟรี เอากลับมาลงขายเลย ก็มาใช้ASUSนี่แหล่ะ
    เล่นASUS M600N จะสี่ปีและยังแจ๋ว ไม่เคยทรยสเลย ครบครันดี ตอนนี้ก็จะออกF8SG สวยมากน่าใช้ เพื่อนใช้มาทนดี เปิดวันล่ะ8-9ชมทุกวันใช้มาปีกว่าและไม่เคยมีอะไนทรยสเลย ความร้อนก็ 49-50เอง

ใจจริงอยากได้ asus นะครับ ติดที่เค้าบอกว่าลำโพงชอบแตก...(จริงป่าวครับ)
    hp เค้าว่าปัญหาเยอะ = =
    ส่วน dell แพงไปครับ

OverclockZone Member turionx2's Avatar

benq s41 ผมประจำสถานี บิต ก็ไม่เลวน่ะ วันล่ะ 24 ชม เดือนล่ะ 30วัน กลางคืนไร์แผ่นเก็บ ทุกคืนก็ยังไม่มีปัญหา เปิดมา เดือนกว่าแหละ

ใช้ ASUS A6K มาสองปีกว่าละ เปิดวันละ 18+ไม่เว้นวันหยุดราชการ

ไม่เคยเสีย (ยกเว้นsoftware นั้นช่างมัน หาลงใหม่ได้)

กะลังจะหา F8Va แต่มันยังไม่มาไทย - เคือง - ทำไมF8Vr มันมาแย้ว

Quote Originally Posted by maykungth View Post
    ใจจริงอยากได้ asus นะครับ ติดที่เค้าบอกว่าลำโพงชอบแตก...(จริงป่าวครับ)
    hp เค้าว่าปัญหาเยอะ = =
    ส่วน dell แพงไปครับ
    ลำโพงแตกเหรอ เห็นของเพื่อนมันก็เปิดมิเห็นจะเป็นไร

OverclockZone Member Shattered_Skies's Avatar

ขอสวนกระแสเชียร์ hp ครับ แต่เอาซีรี่ย์ business notebook นะ ซีรี่ย์นี้จะทนมาก บอดี้ใช้วัสดุดี เน้น cpu และ ram แรงๆ แต่การ์ดจอออนบอร์ด ลองไปดูพวกรุ่นที่เขียนว่า hp compaq6xxxp ส่วน hp ซีรี่ย์ entertainment notebook พวกตระกูล pavilion ลืมไปได้เลย

asus f8sn ของผม เปิด 24 ชม บิตอย่างเดียวเลย
    เปิดทุกวันยังไม่เป็นไรเลย ร้อนก้อไม่ร้อน

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

เบนคิวs41 11เดือนและเปิดบิทไร้ทแผ่น ทุกวัน ยังไม่เคยไปศุนย์เลย

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

P41 ผมตอนนี้กำใช้งาน ซิวๆครับ
    ^
    ^
    ^
    อีก 3 สัปดาห์ มันจะกลายร่างเป็น S41 555555 เพราะส่งซ่อมอยู่ (-"-) ทนใช้ทุเรียนเก่าอยู่

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

^
    ^
    ^
    อีก 3 สัปดาห์ มันจะกลายร่างเป็น S41 555555 เพราะส่งซ่อมอยู่ (-"-) ทนใช้ทุเรียนเก่าอยู่

^
    ^
    ^

อิอิ

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

3113TX ของรุ่นพี่ที่ รร

ซื้อมาได้ 4 วัน Backlight ไปแล้วครับ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

Aspire 4930G และ Aspire 4925G ครับพี่น้อง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks