Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ GTX280 เล่น Dmc4 เล่นแบบDX10 แล้วหนืดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ GTX280 เล่น Dmc4 เล่นแบบDX10 แล้วหนืดๆ

ผมพึ่งลอง DMC4 แบบ DirectX10 ปรับ Max ทุกอย่าง 2AA ที่ 1920x1200
    ผลปรากฏว่่ามีอาการหนืดๆสโลวโมชั่นให้เห็นเป็นบางช่วง แต่ในขณะที่ Directx9 ลื่นหัวแตกไม่มีหนืดให้เห็น ทั้งๆที่ DMC4 มันก็ไม่ใช่เกมกินเครื่องอะไรมากมายสงสัยจังว่าทำไมมันหนืด
    Specผมก็ GTX280 |E8400|DDR2 4G 800

อยากรู้ว่าท่านอื่นๆที่ใช้กาดจอตัวอื่นเล่นแล้วปรับแบบผมมีอาการหนืดบ้างไหมครับ

DirectX10 ใช้มาตั่งแต่ออกใหม่ๆเลยครับ เล่นเกมแทบไม่ได้ทุกเกมเลย มันเหมือนไม่รองรับ ลงแล้ว ลบลงDirectX 9 ไม่ได้ด้วยต้องลงวินโด้ใหม่ เซรง

Comment

ได้คะแนนเท่าไรครับ แฟรมเรตได้เกรดอะไรครับ ลองยัง

Comment

ผมว่าเจ้าของกระทู้สเปคยังไม่พอเล่น dx10 นี้สิยิ่งคุณรันแบบ fillHD บนจอ24นิ้วแบบนี้ ยังเปคแบบนี้ก็แย่เอาเหมือนกันครับ ลองลดความระเอียดผมว่าคงช่วยได้เยอะครับ

ปล.cpu น่าจะลองหาแรงกว่านี้น่ะครับบางทีมันอาจจะรีดกาดจอออกมาไม่หมดครับ

Comment

ปรับสูงไปหน่อย ลดลงมา นะ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
            DirectX10 ใช้มาตั่งแต่ออกใหม่ๆเลยครับ เล่นเกมแทบไม่ได้ทุกเกมเลย มันเหมือนไม่รองรับ ลงแล้ว ลบลงDirectX 9 ไม่ได้ด้วยต้องลงวินโด้ใหม่ เซรง
            ถ้าจะหา dx10 มาลงในวินส์โดวส์xpมันไม่มีหรอกครับ มีแต่ในวิสต้ามันก็เล่นได้ปรกตินี้ครับ เกมส์ที่ออกตั้งแต่ปลายปี 2007-ถึงตอนนี้ก็ไม่เห็นมีเกมส์ไหนที่มันไม่ซับฟอต์ แต่ถ้าจะเล่นเกมส์บนวิสต้าแล้วใช้dx10 เครื่องละการ์ดจอต้องแรงพอตัวด้วยครับ ส่วนdmc4ผมเล่นบนวิสต้าปรับสุดหมด 4aa 1680x1050 ก็เล่นได้ไม่มีหน่วงหรือกระตุกครับ อาจจะเป็นที่ไดรฟ์เวอร์การ์ดจอครับลองเปลี่ยนเป็นเวอร์ชั่นที่ใหม่หรือเก่ากว่าครับลองดู ส่วนการ์ดจอผมมี2ตัวครับ ตอนใช้8800gts g80 เล่นกับ vista ปรับสุด 2aa 1680x150 ก็เล่นได้ดีครับ 60 เฟรมครับยังไม่เจออาการกระตุกหรือหนืดครับ ตอนนี้ใช้ hd4850 ปรับสุด 4aa 1680x1050 เล่นได้ดีครับ เฟรมเรต อยู่ที่ 100 กว่าๆครับ ยังไม่เจอปัญหาหนืดอะไรครับ ส่วนตัวผมแนะนำดูที่ไดรฟ์เวอร์การ์ดจอก่อนครับ

Comment

ผมลองใช้ Pc testing ในเกมแล้วครับเฟรมเรทต่ำสุด 73 สูงสุด 140 กว่า Rank S ไหงมันหนืดๆได้อะ - -" เฟรมเรทขนาดนี้

ออถามนิดครับมันเกี่ยวการที่ผมปรับ Vsyns และปรับให้เฟรมเรทมันคงทีี่ 60 ครับ..
              Last edited by vaffancuro; 22 Aug 2008, 15:29:58.

Comment

อาไร gtx 280 หนืด

Comment

ไม่ก็ดูพวกโปรแกรม antivirus ครับลองปิดดูว่ามันหายไหมครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยตอบปัญหานะครับเดี๋ยวผมออกไปทำธุระก่อนเดี๋ยวค่ำๆจะมาลองเทสแบบปิดโปรแกรม anti virus แล้วมาบอกผลอีกทีครับ

Comment

การ์ดไม่แรงก็ต้องทำใจครับ....มาแลกกะ 3850 ผมป่าว หุหุหุ

Comment

เลือกให้ Framerate เป็น variable บน Vista นี่จะเนียนๆเลยแม้จะได้ 50FPS ก็ตามมันหนืดเพราะเกมมันพยายามบีบ framerate มากกว่าครับพอปลดเป็น variable ปัญหาที่ว่ามันหนืดๆหายไปเลย
                        ลองปิด Vsync ดูครับบางที่นั่นแหละตัวทำให้หนืด

Comment

เอามาแลกกันม๊ะ อิอิ

Comment

โอวจอ 24"

Comment

หายหนืดแล้วครับแค่ปรับให้ Fram Rate มันเป็น Variable ลื่นดีแล้วครับ

Comment

Working...
                              X