Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้มาช่วยตอบเรื่อง ระหว่าง Intel Core 2Duo 2.0GกับAMD Athlon X2 Dual-Core2.0g

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้มาช่วยตอบเรื่อง ระหว่าง Intel Core 2Duo 2.0GกับAMD Athlon X2 Dual-Core2.0g

รบกวนช่วยตอบทีครับผมจะชื้อNotebookครับ ระหว่าง BenQ S32W CPU Intel Core2 Duo Processor T7250 (32bit Dual Core 2.0GHz. FSB800MHz. 2MB L2Cache) ชิปประมวลผลกราฟฟิค
    Intel GMA X3100 กับ Acer 4530 Cpu AMD Turion X2 Processor RM-70 (2.0GHz)
    การ์ดจอ
    NVIDIA GeForce 9100M G
    พี่ช่วยเลือกทีครับตัวไหนแรงกว่าและดีกว่ากันครับ
    ขอบคุณมากครับ

Originally posted by autawut View Post
    รบกวนช่วยตอบทีครับผมจะชื้อNotebookครับ ระหว่าง BenQ S32W CPU Intel Core2 Duo Processor T7250 (32bit Dual Core 2.0GHz. FSB800MHz. 2MB L2Cache) ชิปประมวลผลกราฟฟิค
    Intel GMA X3100 กับ Acer 4530 Cpu AMD Turion X2 Processor RM-70 (2.0GHz)
    การ์ดจอ
    NVIDIA GeForce 9100M G
    พี่ช่วยเลือกทีครับตัวไหนแรงกว่าและดีกว่ากันครับ
    ขอบคุณมากครับ
    ใช้งานด้านไหน

Comment

ระหว่างสองตัวนี้ ถ้าเล่นเกมก็ Acer ครับ ถ้ากราฟิค ก็ BenQ เลยครับ

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
        ระหว่างสองตัวนี้ ถ้าเล่นเกมก็ Acer ครับ ถ้ากราฟิค ก็ BenQ เลยครับ
        ท่านคับเบนคิวตัวนี้ออนบอดนะท่านห่วยกว่า9100นะงง ไมกราฟิคเบนคิวอ่า???

Comment

ขอบคุณครับ แต่ถ้าภาพรวมพี่ว่าตัวไหนน่าจะดีกว่ากันครับ

Comment

หมายถึงทำงานกราฟฟิค ไรประมาณนี้มั้ง รู้อย่างเดียว T7250 ทิ้งเป็นทุ่ง แรงงกว่าเห็นๆ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
              ท่านคับเบนคิวตัวนี้ออนบอดนะท่านห่วยกว่า9100นะงง ไมกราฟิคเบนคิวอ่า???
              Photoshop, Cad พวกนี้ 3100 ก็ไหวครับ เน้น CPU กับ Ram ดีกว่า

Comment

เห็นด้วยเล่นเกมก็ Acer ครับ ถ้ากราฟิค ก็ BenQ เลยครับ

Comment

5ถ้าให้คะแนนตัวไหนคะแนนเยอะกว่ากันครับ

Comment

ภาพรวมก็เอเซอร์ไงครับ แต่ถ้างานที่ต้องเน้นซีพียูเป็นหลักตัวt7250แรงกว่าพอควรเลยครับ..

Comment

S32 คุ้มกว่าครับ ในระยะ ยาวนะ
                      ไม่มีปัญหาเรื่อง การ์ดจอพังด้วย

Comment

s32 เสียงพัดลมค่อนข้างดังครับ พัดลมทำงานบ่อย HD ร้อน แต่งานประกอบดี แน่นพกพา เบื่อ14" ก็เล่นได้ครับ ผมก็มี1ตัว ส่วน acer เสียงดี การ์ดดีกว่า(แต่อย่าไปหวังมาก) ถ้าให้ผมเลือกbenq ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                          X