Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครสอยEVGA 9800 GTX+ที่ร้านTKละมาคุยกันที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รุ่น 9800gtx+
    เป็นแบบนี้หมดหรอครับ ทำไมน่าเกลียดงี้หว่า

ดีนะ 9800gt ของผมมันไม่เอาใส่กล่อง 8800gt -*-

Comment

ของยี่ห้อนี้ เขาไม่ไห้ adaptor hdmi มาให้เหรอครับ ให้ dvi-vga มา 2ตัวเลย

Comment

ลองเสียบดูแล้วเป็นยังไงครับ - -* วินโดนเจอเป็น 9800GTX หรือ 9800GTX+ ??

Comment

สติ๊กเกอร์ + แปะที่กล่องนะครับ ไม่ใช่ที่การ์ด

การ์ดมัน 9800GTX+ อยู่แล้ว เดี่ยวสับสน

Comment

9800gtx + มันก็คือ 9800gtx oc ไม่ใช่หรอ

แล้ว core mem ที่กล่องมันระบุเท่าไหร่อ่ะคับ

Comment

อืม...

Comment

Originally posted by star2exodus View Post
                สติ๊กเกอร์ + แปะที่กล่องนะครับ ไม่ใช่ที่การ์ด

การ์ดมัน 9800GTX+ อยู่แล้ว เดี่ยวสับสน
                แค่เอากล่องเก่ามายำใหม่เขาก็เซ็งแล้วครับ (จะประหยัดไปไหน) ขืนเอาการ์ดมายำอีก มันก็น่าถีบ EVGA แล้วครับแต่ทำแบบนี้ลูกค้าเซ็งไปหลายรายขนาด ยี่ห้ออื่นเขาก็ยังทำมาเป็นกล่องเฉพาะเลยครับ

Comment

สงสัยไม่ชินของใหม่กัน ลองสำรวจมาให้ละ

core mem ที่กล่องเค้าไม่ระบุ --สงสัยให้เช๊กในเวป กับ คอมเอง
                  มี ซีเรียล ระบุหมายเลข ชื่อรุ่น ที่สติ๊กเกอร์ ที่มีบนกล่อง กับ ตัวการ์ด
                  ลองไปส่อง ในเวป รุ่น 9800GTX KO --- ตรง KO ก็เป็นสติ๊กเกอร์แปะ อยาง +ถ้ากล่องรุ่นดำเขียว แปะสติ๊กเกอร์ ทีหลังหมด ส่องจากรูปในเวป มันเป็น เหลี่ยมๆ สีเข้มๆกว่ารอบๆ

http://www.evga.com/PRODUCTS/enlarge...P3-N875-AR&I=8

รุ่นไหนที่เป็นรุ่นเดียวกัน เค้าผลิตกล่องมาเหมือนกันหมด ที่เหลือ แปะสติ๊กเกอร์บอกรุ่น ทีหลังหมด

เค้าคงเป็นแบบนี้มานานแล้ว อีกอย่างเมืองนอกเค้าก็เน้นการบริการ 24ชม/7วัน แล้วยังเทรินของได้เป็นประกันอยู่แล้ว
                  ผมว่าเค้าฉลาดดีเป็นการประหยัดไปด้วย
                  Last edited by star2exodus; 22 Aug 2008, 17:42:06.

Comment

นี้ครับดูดีดีตรง + เปงสติ๊กเกอร์
                    เปง9800GTX+

Comment

ผมก็เพิ่งสั่งมาเหมือนกัน เหมือนกันครับ งง แถมไม่ได้ dvi-hdmi อีก
                      เช็คในเวบของ evga แล้วมีให้ครับ ติดตั้งครั้งแรกมองเห็นเป็น 9800GTX ธรรมดาครับ ตกใจมาก...
                      เลยลองลง driver ตัวใหม่จากเวบดู gpu-z ค่อยมองเห็นเป็น GTX+ กล่องที่ให้มาก็เก่ามากขอบอก...

Comment

GTX+ นั้น ละ
                        + ตัว เบอเล้อ เลย

Comment

ที asus เอาติกเกอร์เเปะ บอร์ดไม่เห็นมีใครบ่นเลยอะ การ์ดไม่ใช่ 9800GTX ตัวธรรมดาก็ดีแล้วครับเป็นแค่กล่อง

Comment

Originally posted by star2exodus View Post
                            สงสัยไม่ชินของใหม่กัน ลองสำรวจมาให้ละ

core mem ที่กล่องเค้าไม่ระบุ --สงสัยให้เช๊กในเวป กับ คอมเอง
                            มี ซีเรียล ระบุหมายเลข ชื่อรุ่น ที่สติ๊กเกอร์ ที่มีบนกล่อง กับ ตัวการ์ด
                            ลองไปส่อง ในเวป รุ่น 9800GTX KO --- ตรง KO ก็เป็นสติ๊กเกอร์แปะ อยาง +ถ้ากล่องรุ่นดำเขียว แปะสติ๊กเกอร์ ทีหลังหมด ส่องจากรูปในเวป มันเป็น เหลี่ยมๆ สีเข้มๆกว่ารอบๆ

http://www.evga.com/PRODUCTS/enlarge...P3-N875-AR&I=8

รุ่นไหนที่เป็นรุ่นเดียวกัน เค้าผลิตกล่องมาเหมือนกันหมด ที่เหลือ แปะสติ๊กเกอร์บอกรุ่น ทีหลังหมด

เค้าคงเป็นแบบนี้มานานแล้ว อีกอย่างเมืองนอกเค้าก็เน้นการบริการ 24ชม/7วัน แล้วยังเทรินของได้เป็นประกันอยู่แล้ว
                            ผมว่าเค้าฉลาดดีเป็นการประหยัดไปด้วย
                            แต่เมืองไทยนี่เคลมได้อย่างเดียว turn ไม่ได้แกะ sink ไม่ได้หมดประกัน แต่ถ้ากล่องมันทุเรศเกินมันก็คงไม่ต่างกับพี่ Spark นั่นแหละครับ
                            ผมเก็บกล่องนะครับ ซื้อมาเล่นในไทยนะครับไม่ใช่อเมริกา ถ้าซื้อ OEM ก็ว่าไปอย่างไม่สนกล่อง

Comment

evga มันประกันร้านนะครับ(กรณีตัวนี้นะ) ไม่ใช้ประกันกับdealerนำเข้า แถมแพงกว่ายี่ห้ออื่นอีก ถ้าอยู่อเมริกาก็ว่าไปอย่าง 5555+

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                                evga มันประกันร้านนะครับ(กรณีตัวนี้นะ) ไม่ใช้ประกันกับdealerนำเข้า แถมแพงกว่ายี่ห้ออื่นอีก ถ้าอยู่อเมริกาก็ว่าไปอย่าง 5555+
                                นี้ละที่มันแย่กว่าเมืองนอก
                                รอดูว่า นอกจาก 3 ปี ยังส่งนอกได้อีกไหม ร้านบอกรอ confirm เมืองนอกก่อน
                                ที่ซื้อเพราะ ชอบแค่ลาย ไม่ได้ใส่ใจมาก แค่ไม่ใช่ของเน่าก็พอละ

ส่วนกล่องซื้อมา วางนอน ไม่เคยวางตั้ง ขึ้นตู้โชว์หน้ากล่องเลยไม่ค่อยสนเท่าไหร่
                                Last edited by star2exodus; 22 Aug 2008, 18:24:24.

Comment

Working...
                                X