Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกม PC ที่มี LOGO Nvidia ติดมาด้วย แต่เล่นบน ATi ??????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกม PC ที่มี LOGO Nvidia ติดมาด้วย แต่เล่นบน ATi ??????

เห็นกันบ่อยๆมั้งครับ อะไรแบบนี้

แต่สำหรับบางเกมที่บอกว่า...... ใช้ NVIDIA แล้วจะเพิ่มเติมส่วนของแสงเงา HDR

อย่างเช่นเกม Tomb Rider Legend << จิงๆก็ไม่ได้หนุกอะไรเลย

หรือพวก เกม จาก capcom ที่ Port จาก Console มาลง PC เป็นต้น

มันมีส่วนทำให้ FrameRate ของ ATI เพิ่มขึ้น ด้วยหรือปล่าวครับ (ในกรณีที่ ATi อาจจะไม่สามารถ ใช้งาน Script ที่ตัวเกมนั้นเขียนมาเพื่อเล่นบนการ์ดจอ Nvidia)

แล้วเห็นความแตกต่างกันมากไหมครับ

ขอบคุณครับผม

ไม่รู้ว่ามันต่างกันมากไหม

แต่มันเป็นเหตุผลที่ทำให้ผมเลือกค่ายเขียวเลยหล่ะ

เพราะเวลาเล่นเกมส์ logo มันก็จะลอยมาพร้อมกับเสียงผู้หญิงเบาๆ "nvidiaaaaa"

เหตุผลผมปัญญาอ่อนดีม่ะ ><"

Comment

แพ้นารี ไม่ปัญญาอ่อนครับ 5555+

Comment

เหตุผลเดียวกับผมเลย

Comment

HDR การ์ด ATI ก็ทำได้ครับ

ที่มี Logo เป็นไปได้สองอย่างคือ จ่ายค่าโฆษณา กับ มีส่วนร่วมช่วยพัฒนาเกม อย่าง CAPCOM ได้ความช่วยเหลือในการพัฒนาบน PC จาก nVidia ด้วย

Comment

ผมก็ชอบครับเสียงก่อนเข้าเกม ดึ่ง ดึ้ง ตรึงง .... เอ็นวิเีดี่ยยย!~
            อิอิ แต่ผมมองว่า หลายๆ ค่ายใหญ่เตรียมตัวออก Platform ใหม่กันมาเร็วมาก ปีหน้าสนุกกว่านี้แน่นอนครับ

Comment

เกม Mario เข้าไปได้ยินเสียง จี่ๆๆๆๆ เออออ ที ไอออ

พูดเหมือน Nv เป๊ะเลย

Comment

เกมส์ที่เป็น ATi ก็พวก Half-life2 Portal ไรประมาณนี้
                แต่ไม่ได้มีlogo เท่านั้นเอง

Comment

ครายซิสไง ทั้ง อินเทล ทั้ง เอ็นฟิเดีย เลย

Comment

GTA SAN ก็มีเหมือนกัน แต่ผมไปเล่นบน ATI อิอิอิ ภาพสวยกว่าอีก

Comment

ผมก็ชอบเสียงผู้หญิง

Comment

เห็นความแตกต่างไม่มาก อาจลื่นกว่าบ้าง

หากมีเกมส์ ที่เล่นได้แต่ Nvidia ขึ้นมาเมื่อไหร่

รับรองได้คับ เกิดการโวย ขึ้นแน่คับ

Comment

ผมว่ามันไม่มีทางเกมส์ที่เล่นได้แต่ค่ายใดค่ายหนึ่งหรอกครับ

ผู้พัฒนาคงไม่ตัดช่องทางทำมาหากินตัวเองขนาดนั้น สมมติถ้าโลกนี้ มีผู้ใช้ Ati 40 เปอเซ็น

มานก็ซวยนะครับ ซึ่งผมไม่คิดว่าจะมีผู้บริโภคคิดจะย้ายค่ายเพื่อเกมส์ๆเดียวมากเท่าไหร่นัก

เอิ๊กๆจริงจังไปป่าว

Comment

ย้อนไปถึง เกม Engine ของ Half-Life2 ก็ดี ที่เคยมีการเปยๆอ่ะครับ ว่า........

ว่า.. Half-Life 2 ค่อนข้างลงตัวกับการ์ดจอ ATi (ด้วยเหตบังเอิญหรือปล่าวไม่รู้)
                            ณ ขณะนั้น ก็มี Doom 3 ที่ ลงตัวกับ Nvidia - -"
                            ++สองเกมนี้ ผมเคยได้ยินมาแบบนี้นะ ไม่รู้จิงป่าวนะครับ++

แต่เมื่อเดือนสองเดือนก่อน ..... ลง driver ของ Nvidia จะเห็น Shotcut คุ้นๆโผล่มา
                            Play Portal now! << อะไรประมาณนี้ ผมก็เลยสงสัย(สงสัยเพิ่มมานิดนึง) -*-

Comment

Originally posted by H13 View Post
                              ไม่รู้ว่ามันต่างกันมากไหม

แต่มันเป็นเหตุผลที่ทำให้ผมเลือกค่ายเขียวเลยหล่ะ

เพราะเวลาเล่นเกมส์ logo มันก็จะลอยมาพร้อมกับเสียงผู้หญิงเบาๆ "nvidiaaaaa"

เหตุผลผมปัญญาอ่อนดีม่ะ ><"
                              เซ็กซี่ได้ใจ ฟังแล้ว ขนลุก

Comment

Working...
                              X