Announcement

Collapse
No announcement yet.

Office 2003_2007 มีปัญหาช่วยแนะนำวิธีแก้ไขที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Office 2003_2007 มีปัญหาช่วยแนะนำวิธีแก้ไขที่ครับ

Office 2003 เวลาติดตั้งแล้วใช้งาน word ตัวอักษรจะซ่อนหายไปในพยางค์สุดท้ายของคำ
    แบบนี้ครับ_ การรับฟังคำบรรยา.. _ตัว "ย" หายไปครับ ซึ่งต้องกด enter เพื่อให้เห็นคำที่สมบูรณ์และพิมพ์ออกมาได้สมบูรณ์
    ส่วน Office 2007 Word ใช้งานได้ดีครับมีปัญหาตรงที่เวลาปริ้นงานตัวอักษรจะออกมาเป็น..
    เดอนืตุลาคม ื มันมีเลข0 ซ่อนอยู่นะครับ
    คือว่าใช้ปริ้นเตอร์ hp all in one F2180 ยู่นะครับ
    ผู้รู้ช่วยตอบและหรือช่วยหาวิธีแก้ที่ครับ

ดันๆ อยากรู้เหมือนกันเป็นอยู่

Comment

2007 เวลาพริ้น ให้ไปกำหนดที่ตัว exe ที่ใช้งานว่าเป็น XP ถ้าจำไม่ผิดจะหายนะครับ

Comment

แล้วปัญหาที่ 2003 ล่ะครับ วิน vista ครับ

Office 2003 เวลาติดตั้งแล้วใช้งาน word ตัวอักษรจะซ่อนหายไปในพยางค์สุดท้ายของคำ
        แบบนี้ครับ_ การรับฟังคำบรรยา.. _ตัว "ย" หายไปครับ ซึ่งต้องกด enter เพื่อให้เห็นคำที่สมบูรณ์และพิมพ์ออกมาได้สมบูรณ์

Comment

ช่าวยทีครับ

Comment

กำไม่ได้ใช้แล้วด้วยอะสิครับ ใช้ 2007 แต่เมื่อก่อนใช้ 2003 กับวิสต้าก็ไม่เคยเจอนะครับผม

Comment

ช่วยทีครับ

Comment

- -'' ผมเคยโพสวิธีแก้ไปแล้วนินา

เอาง่ายๆนะครับก่อนจะปริ้นให้ใส่สีตัวอักษรก่อน (ถ้าใช้สีดำก็เลือกสีดำห้ามใช้ auto) หรือไม่ก็หลีกเลี่ยง front อังศนา ทุกรูปแบบแนะนำให้ใช้ Aerial unicode MS จะไม่พบปัญหา (จริงๆเรื่องนี้ HP น่าจะแก้ได้แล้วนะมัวแต่โยนขี้ให้ MS อีกฝั่งก็โยนขี้กลับมาอีกสรุปพวกเรารับกรรม)

Comment

Working...
                X