Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดุ spec AMD ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดุ spec AMD ให้ทีครับ

คือเท่าที่ผมจัดนะครับตามนี้นะครับ
    แต่ไม่รุว่ามัน ok รึยังช่วยดูทีครับ
    CPU:AMD ATHLON X 5200+
    M/B:ABIT AN78GS หรือเอาตัวอื่นดีครับ เห็นมี ECS A780GM-A ดีไหมครับ ราคาเท่าไหร่
    RAM: 2*1 GB Kingston
    VGA: Onboard Geforce 8200
    OPD: ASUS 20X SATAII
    HDD: seagate 250GB SATAII
    Last edited by fuse_sp; 22 Aug 2008, 17:59:13. Reason: fuse_sp

ดี

Comment

ต้องถาม งบ เท่าไหร่ ใช้งานด้านไหน

Comment

Originally posted by n@ty View Post
        ต้องถาม งบ เท่าไหร่ ใช้งานด้านไหน
        ผมว่าท่านนี้พูดถูกนะงบเท่าไรเอาไปใช้ทำอะไร

Comment

เหอะๆ
          งบไม่เกิน 20000 ครับ
          เอาไปทำไรก้อเห็นเขาว่าจาเอาไปใช้งานทั่วไปอ่าครับ
          แต่ปัญหาคือ มันต้องห้ามมีปัญหาจุกจิกอ่าครับ
          แค่อยากถามว่า
          ที่จัดสเปกตามนี้อ่าครับ
          มานจะรวนไหมอ่าครับ
          เหอๆ

Comment

เปลี่ยน บอร์ดครับ แพงเกิน A-N78GS 3500 ร้าน Saveway ชั้น 1 zone ขวามือ
            เทียบกับ A-N78HD 3300 ร้าน Saveway มี VGA On เหมือนกัน
            เปลี่ยนเป็น Gigabyte GA-MA78GM-S2H ราคา 2650 ร้าน M-Inter รุ่นนี้ผมใช้อยู่ครับ ซื้อมาเมื่อวัน พฤหัสที่ผ่านมาครับ ชั้น 3 ใส่ Phenom ได้ครับ
            หรือเล่น ECS A780GM-A ก็ได้ครับ แต่ไม่มีport DVI นะครับ ถ้าท่านใช้ จอ LCD ราคาประมาณ 22xx ไม่แน่ใจ ร้าน BigIT มีครับ น่าจะชั้น 4
            หรืออีกตัว Gigabyte GA-MA78GPM-DS2H เหมือนกับ GA-MA78GM-S2H ทุกประการ ต่างตรงที่มี Ram DDR3 เพิ่ม ON มาให้เลย อีก 128 M ราคาประมาณ 3250 ร้าน BigIT ครับ ชั้น 4
            Last edited by kessopha; 23 Aug 2008, 09:43:56.

Comment

Working...
            X