Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer ชุดนี้ PSU 300WATT จะพอมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Computer ชุดนี้ PSU 300WATT จะพอมั้ยครับ

P4 2.4
    Ram 256+256
    HD IDE 40G
    CD-Drive
    PCI มี Joy Stick , USB Modem
    VGA : X1300Pro หรือ 7300GT (AGP)

ถ้าใช้ PSU 300Watt ติดเคสอันเก่าจะพอมั้ยครับ ตอนนี้ใช้ Fx5200 เล่นได้ปกติครับ

จะเปลี่ยน VGA เป็น 2 ตัวข้างต้น ตัวใดตัวนึง ไม่ทราบว่าจะต้องเปลี่ยน PSU เพิ่มรึเปล่าครับ

ได้ครับ ไม่น่าต่างกันมากเพราะว่าการ์ดไม่ได้ต่อไฟเพิ่ม แต่ไม่แน่ใจตรงส่วน PSU ว่ามันจ่ายเต็ม 300 ไหมอ่ะ ถ้าพวก 265 วัตต์เต็มๆ สบายครับ และนำเข้าไปเช็คไฟที่ไบออสก่อนนะครับ ว่าต่ำกว่า ที่กำหนดเยอะไหม ถ้าต่ำมากต้องเปลี่ยนนะครับ พวกไฟ 12 V 5 V 3.3 V อ่ะ

Comment

ถ้าวัตต์เต็ม พอครับ

Comment

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ

เบี้ยน้อยอย่างผม จะซื้อแต่ละอย่างคิดแล้วคิดอีก อิอิ

อันไหนพอใช้ได้ ขอใช้ต่อไปก่อน ^^

Comment

สบาย ๆๆๆ

Comment

Working...
          X