Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GT อุณหภูมิปกติควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GT อุณหภูมิปกติควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ผมใช้ Gigabyte 9800GT ที่ติดซิงค์ของ Zalman มาด้วยอ่ะครับ

ห้องแอร์ + พัดลมเคส 12CM 4ตัว

เวลาปกติอุณหภูมิ CPU(E7200) จะอยู่ประมาณ 26~28 องศา M/B(P5QL-Pro) ประมาณ 27~29 องศา

ิแต่การ์ดจอกลับพุ่งไปอยู่ที่ 47~50 องศา

อุณหภูมิขนาดนี้ผิดปกติรึเปล่าครับ

ปล.CPUกับM/B เช็คโดย PC Probe II ที่แถมมากะบอร์ด + เช็คในไบออส
    ปล.การ์ดจอเช็คโดย GPU-Z กับ Riva Tuner

เย็นกว่าผมโขเลยครับ galaxy 9800gt idle 55 full 72 fan 100%

Comment

เย็นละ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ImaJin View Post
          ผมใช้ Gigabyte 9800GT ที่ติดซิงค์ของ Zalman มาด้วยอ่ะครับ

ห้องแอร์ + พัดลมเคส 12CM 4ตัว

เวลาปกติอุณหภูมิ CPU(E7200) จะอยู่ประมาณ 26~28 องศา M/B(P5QL-Pro) ประมาณ 27~29 องศา

ิแต่การ์ดจอกลับพุ่งไปอยู่ที่ 47~50 องศา

อุณหภูมิขนาดนี้ผิดปกติรึเปล่าครับ

ปล.CPUกับM/B เช็คโดย PC Probe II ที่แถมมากะบอร์ด + เช็คในไบออส
          ปล.การ์ดจอเช็คโดย GPU-Z กับ Riva Tuner
          เย็นแล้วครับท่าน

Comment

ผมหล่ะอยากให้ 9800GT ผมมันเย็นได้แบบนี้จัง idle 54 full ไป 88 องศาแล้วครับ พัดลม autoตามหาซิงค์อยู่ใครปล่อย ซิงค์ไม่หนัก ไม่กินพื้นที่ PM เลยครับ ครบชุด

วันนี้ร้อนมาก idle 60 แล้วพี่น้อง

Comment

อ่าา..สรุปว่าเย็นแล้วสินะ

เห็นมันร้อนพุ่งกว่าซีพียูกะเมนบอร์ดเลยนึกว่าผิดปกติซะอีก

Comment

เท่าที่เคยเจอกับตัวเอง พาพี่ที่ทำงานไปซื้อมาแล้วเทสดู อยู่ที่ 50-60 ครับ...

Comment

เย๊นเย็น

Comment

ผมว่าไม่เย็นอะ

แต่หนาวเลยหละ

Comment

พึ่งซื้อมาลองใช้ครับ อยู่ที่ประมาณ 55 C (ห้องธรรมดา)

Comment

นี่ถือว่า ok ครับ ของผมอยู่ที่ 50-52 เดิมๆๆ
                        ถ้าเล่นเกมส์ 68-80 ครับ แล้วแต่เวลาที่เล่นว่านานเปล่า

Comment

Working...
                        X