Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเสียบ HDD แล้ว ไม่เจอใน window ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเสียบ HDD แล้ว ไม่เจอใน window ครับ

คือ เพิ่งซื้อมือ2 มาอ่ะครับ

detect เจอใน bios แต่พอเข้า window มันก็เจอ new hardware แต่มันไม่ยอมขึ้น drive ให้อ่ะครับ

ปล. ซื้อมา 2 ตัว ตัวนึง ขึ้น new hardware แล้วก็ ขึ้น drive มาให้ (ลองถอดทำทีละตัวแล้วครับ มีตัวนึงเป็นอาการด้านบน)

อยากถามว่า HDD เสีย หรือ user error ครับ ยังไงช่วยแนะนำให้หน่อยครับผม

ถามอีกข้อครับ ถ้าเสีย ศูนย์ DCOM ที่ ฟอร์จูนมีไหมครับ

ขอบคุณมากครับผม

HDDแบบไหนอะคับ

Comment

สร้าง partition ก่อนยังครับ ?

Comment

แบบ sata ครับ (ตอนแรก กะมาทำ raid แต่พอลง driver เสร็จ พอมันจะรันเข้า install win หลังจากลงพวก driver raid แล้ว มันขึ้นจอฟ้า ผมเลยลองมาเช็คแต่ละตัวอ่ะครับ)

ปล. ผม clear data ตอนที่มันเป็น raid อ่ะครับ แต่ยังไม่ได้ลอง format ตอนลง win อีกที เดี่ยวจะกลับไปลองดูครับ

Comment

ลองลงไดร์เวอร์ mainbord หรือยังครับ ลองลงดูก่อนครับ

Comment

Working...
          X