Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ HD4850 กับจอ CRT แล้วเป็นแบบผมบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ HD4850 กับจอ CRT แล้วเป็นแบบผมบ้าง

ไม่ว่าเล่นเกมส์อะไร ภาพตอนเวลากวาดซ้ายไปขวา ขวาไปซ้าย จะเป็นเส้นๆทางแนวนอน
    แล้วก็ถาพไม่สมูทเลยลองไล่ปรับ Low ก็ยังเป้นอยุ่ อย่าง Crysis นี้แย่มากเลย แค่ยิงเฉยๆ
    ไม่ได้ขยับตัวแสงที่ออกมาจากลำกล้องปืนยังเป็นเส้นปรับภาพ Low ก็ยังไม่เป้นอยุ่ดี มีอยุ่เกมส์
    เดียวที่ไม่เป้นคือ DMC4 เพราะมานมี V-Syne ผมนี้ไม่รู้ว่ามันเป้นที่จอหรือว่าเป้นที่การ์ด
    เซ็งมากๆเลยตอนนี้ วานผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับผม
    สเป็กคอมนะครับ
    AMD X2 6000+
    Abit AX78
    Ram Kington 2G
    MSI HD4850
    จอยี่ห้อ Sumsung รุ่งเก่ามาก 17"
    แล้วตอนBencmark Crysis ขนาดปรับภาพ Low ภาพยัง กึกๆๆ
    สะดุดๆยังไงไม่รู้ช่วยหน่อยนะครับขอบคุณมากครับ

จออ้วนขาว cry ยังไงก็ภาพสวยคมชัดกว่า lcd อะรอมันเปิดไม่ติดค่อยคิดซื้อ lcd

Comment

มันไม่ใช่แบบนั้นดิครับ ภาพเป้นแบบที่ผมบอกนะผมจะเล่นยังไงมันคาใจนะว่าเป้นที่การ์ดหรือป่าว
      ไม่รู้ว่าเอาไปเครมจะได้หรือป่าวก็ไม่รู้กลับไม่ได้เป้นที่การ์ด

Comment

ช่วยหน่อยนะครับผู้รู้

Comment

นี้เป้นกาดจอตัวแรกเลยที่แพงที่สุดในชีวิตแต่ผมมาเป้นแบบนี้เสียใจอย่างแรงเก็บเงินตั้งเป้นเดือนๆ

Comment

ไม่มีคนตบเลยอะ-*-

Comment

ไม่มีคนตบเลยอะ-*-

Comment

ผมอยากทราบเหมือนกันคับ เพราะจะซื้อมาใช้กับ CRT เหมือนกัน

Comment

จะไปซื้อ LCD มาลองก็กลับแก้ไม่ถูกจุดอีก เอาไงดีวะเนี่ย MSI เครมยากมั้ยเนี่ย

Comment

ผมใช้ตอนนี้ มีปัญหา กับ DMC4 ของมันจะกระพริบๆ Crysis ไม่เป็น ดูรูปจาก ACDSEE เป็นเส้นๆจรงขอบๆ ก็ประมาณนี้
                    ตัวเก่าขายแล้วตอนรอซื้อ 4850 non ref กับ จอ

Comment

สถานการณ์เดียวกันเลย อยากรุ้มากๆเหมือนกัน กลัวจะเป็นเหมือนคุณ รอผู้รู้ครับ

Comment

อาการเหมือนกับกระทู้นี้
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=257084

ในกระทู้นั้นบอกให้แก้ด้วยการเปิด V-Sync

Comment

เออเศร้าใจอาสาห์อยากใช้ของแรงกับเค้าดันมาเจอแบบนี้อีกเซงเลย

Comment

โอยเครียด เริ่มหวั่นๆเสียตังจอใหม่ไม่มีตังแล้วววว

Comment

สรุปว่าไม่เกี่ยวกับจอใช่ไหมครับ ผม ฟิลิปส์เก่ากึ๊กเหมือนกัน

ซื้อมาช่วง CRT 17 ราคา 10000

เก่ามากกก แต่ยังวิ้งอยุ่เลย

Comment

Working...
                              X