Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาตตั้งกระทู้ครับ Tagan TG600-U38 มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาตตั้งกระทู้ครับ Tagan TG600-U38 มีปัญหาครับ

ผมเพิ่งไปซื้อมาครับ 2 วัน เคลมไป 2 ตัว

ตัวแรก สวิตช์หลังเจ้ง ---- อันนี้ไม่ซีเรียสครับ

แต่ทำไมพอเวลาโหลดหนักๆเช่น เล่นเกมส์ มันมีเสียงแจดดดดด ดังมากครับ

ยืน***งประมาณ 1-2 เมตร ยังได้ยินเลย

ไปเคลม........

ตัวสอง เอาอีกแล้ว อันนี้ พัดลมดังกุกๆ หายบ้าง ดังบ้าง อันนี้โครตดังเลยครับ

เสียงเหมือนเคาะพัดลมตอนหมุนอยู่ เริ่มหนักใจ

และแล้วก็มีเสียงเหมือนเดิมครับ แจดดดดด อันนี้เปิดเครื่องไว้เฉยๆก็ดังครับ

แต่พอถอดออกจากเคสมาเทส ไม่ต่อโหลด ก็ไม่ดัง ที่ไม่ดังเพราะ ตะแคงข้างครับ

เสียงเงียบกริบ แต่พอคว่ำตามปกติเหมือนใส่ในเคส ก็ดังเหมือนเดิม

ผมอยากทราบอ่ะครับ ท่านใดที่ใช้ PSU ตัวนี้อ่ะ มีเสียงแจดดดด หรือปล่าวครับ

ผมไปเคลมมาใหม่แล้วครับ..ตัดใจเอา BZ600W มา
    Last edited by moderator; 23 Aug 2008, 23:15:49.

เคลมร้านไหนคับ

Comment

ของผมเงียบอย่างมากๆๆเลยครับผม

Comment

Originally posted by MAMA View Post
        เคลมร้านไหนคับ
        HWH ครับ ผมซื้อร้านนี้ สาขาโคราชครับ

Comment

น่าเห็นใจครับ ซื้อมาแล้วเจอปัญหาแบบนี้

Comment

ไม่มีเสียงแจดดดด แต่มีเสียงจี่ๆครับจากด้านหลัง นานๆทียังพอรับได้อยู่

รอเป็นมากๆก่อน แล้วค่อยไปเคลม

Comment

ใช้รุ่นเดียวกันคับไม่มีเสียงเลยเงียบ ฉี่ ๆๆๆๆ

Comment

ปกติถ้ามันดังอย่างนี้ มันจะเป็นทั้งล๊อตเลยหรือปล่าวครับ

กลัวไปเคลมมาแล้วเป็นเหมือนเดิมอ่ะ

Comment

Originally posted by jimmie View Post
                  ใช้รุ่นเดียวกันคับไม่มีเสียงเลยเงียบ ฉี่ ๆๆๆๆ
                  ใช้เหมียนกันคับ

Comment

ใช้ไม่เหมือนกันครับ

Comment

ตอนนี้ผมใช้
                      TG600W U38 และ TG480W-U38 อยู่

ตัว 600W ตัวแรกที่เอามาเสียงพัดลมโครตดังเลย แทบรู้สึกจะจ่ายไฟมีปัญหาอีก
                      สุดท้ายเอาไปเครม ตังที่2 มา ok ดีครับ

Comment

อืม น่าเห็นใจจริงๆ ผมเองไม่ทราบเหมือนกัน ใช้ delux 450W

Comment

600 ที่ ทีเค ก็โอเคนะ

ฮาดเเวเ*** ของไม่ดีอะ ป่าว

Comment

ดันครับ กำลังเก็บข้อมูล

Comment

Tagan TG600-U38
                              ผมก็ใช้อยุ่ไม่มีปัญหาไร ซื้อมาปามาน1เดือนและ

**อยากรู้ว่าเวลาเปิดสวิตไฟมานจะหมุนพัดลมไฟติด1รอบ ก่อนกดปุ่มเปิดpowerไหม
                              อันนี้ผิดปกติไหม รึว่าไฟมานแรงเฉยๆงับเลยเปงแบบนี้

Comment

Working...
                              X