Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก HD4850 แบบ non-Ref ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก HD4850 แบบ non-Ref ให้หน่อยครับ

ช่วยเลือก HD4850 แบบ non-Ref ให้หน่อยครับ

Q---------คือผมต้องการใช้ในทางด้านกราฟฟิกครับ พวก 3D,Illustration,Maya,Photo cs
    Q------------มีอีกอย่างผมไม่เข้าใจว่า แบบ non-Ref กับ แบบ Ref มันแตกต่างกันตรงไหน[เจอคำตอบแล้ว ]
    Q-----ดูหนัง HD ด้วยครับ ใช้ Monitor Dell 22"
    Q--------กระผมจึงอยากให้เพื่อนช่วยเลือกหน่อยว่าตัวไหนดีที่สุด ในตระกลูนี้ เพื่อง่ายต่อการตัดสินใจ คว้ามาในอ้อมแขนเรา

----------------จากการตามกระทู้ HD4850 มายังไม่มีใครสรุปตัวไหนแจ่วกว่ากัน---------------

เอา 4850 Non.ref บริษัทนี้ดีมั๊ย?

มีใครใช้ HD4850 กับจอ CRT แล้วเป็นแบบผมบ้าง

ช่วยด้วย 4850

Non ref. ASUS EAH 4850 มาแล้วจ๊า

ขอบขอบคุณผู้ที่ตอบกระทู้ทุกท่าน และท่านดันดันทั้งหลาย และขอให้คนตอบมีเมียน้อยทุกคน
    Last edited by lineman; 23 Aug 2008, 03:35:20.

none-ref. ดีกว่าครับทั้งอุณภูมิที่ต่ำกว่าแล้วก็ oc มาจากโรงงานด้วยฉะนั้นวัดกันแบบเดิมๆแรงกว่าเห็นๆ ส่วนราคาก็ไม่ต่างกันมาก

Comment

Originally posted by คุณพระช่วย View Post
      none-ref. ดีกว่าครับทั้งอุณภูมิที่ต่ำกว่าแล้วก็ oc มาจากโรงงานด้วยฉะนั้นวัดกันแบบเดิมๆแรงกว่าเห็นๆ ส่วนราคาก็ไม่ต่างกันมาก
      ขอบคุณมากครับ
      ว่าแต่ เจ้า 4850 Non-Ref SAPPHIRE toxic นี้น่าใช้ไหมครับ เห็นคนในบอร์ดพูดถึงเกียรติศัพท์ตัวนี้มากจัง..มันดีกว่าตัวอื่นหรือเปล่าครับ

Comment

แรงสุดของ 4850 ณ ตอนนี้ครับ

ก็เย็นอยุ่เหมือนกัน ซิ้ง Zalman มั้งถ้าผมจำไม่ผิด

แล้วก้ OC มาให้เรียบร้อยครับเลยแรงกว่าชาวบ้านเขาระดับนึง

7750 บาทครับ

Comment

เอ่อ ..4850

Comment

Originally posted by Comma View Post
            แรงสุดของ 4850 ณ ตอนนี้ครับ

ก็เย็นอยุ่เหมือนกัน ซิ้ง Zalman มั้งถ้าผมจำไม่ผิด

แล้วก้ OC มาให้เรียบร้อยครับเลยแรงกว่าชาวบ้านเขาระดับนึง

7750 บาทครับ
            อยากรู้พอดีเลย

แล้ว 7750 นี้ หาซื้อที่ไหนครับ อยากได้ๆๆ
            Last edited by pikajuman; 23 Aug 2008, 20:22:53.

Comment

็HWH คับ

Comment

Originally posted by Comma View Post
                ็HWH คับ
                ขอบคุณมากครับท่าน ราคานี้พอๆ กับเจ้า 9800GTX+ เลยนะครับ

แต่ใจมันไปแดง แต่การ์ดมันดันสีน้ำเงิน เอ๊ะยังๆๆ

Comment

สรุป SAPPHIRE toxic เจ้าตัวนี้ เหมาะสมกับ งาน 3D,Illustration,Maya,Photo cs และดูหนัง HD หรือเปล่าครับ

แล้วมีตัวอื่นที่น่าสนใจอีกไหมครับผม อยากรู้ๆๆ

Comment

Spark 4850 คับ ประมาณ 5,850 บาทถ้าจำไม่ผิด ไมโครแวร์ 1000 ทิพ (ความคิดผมนะ คุณภาพคงไม่ต่างจากของยี่ห้ออื่นมากมายนัก แต่ราคานี่สิ ส่วนต่างเงิน 1,000 บาท กินข้าวได้หลายวันเลยครับ)

Comment

Originally posted by lineman View Post
                      สรุป SAPPHIRE toxic เจ้าตัวนี้ เหมาะสมกับ งาน 3D,Illustration,Maya,Photo cs และดูหนัง HD หรือเปล่าครับ

แล้วมีตัวอื่นที่น่าสนใจอีกไหมครับผม อยากรู้ๆๆ
                      ถ้าทำงานประเภทนั้นลองมองหาพวก Quadro หรือ FireGL ดีกว่าครับ แต่ถ้ารักจะเล่นเกมด้วยก็ใช้วิธี

modify เอา รายละเอียดลองดูในกระทู้ปักหมุดครับ

Comment

Originally posted by คุณพระช่วย View Post
                        ถ้าทำงานประเภทนั้นลองมองหาพวก Quadro หรือ FireGL ดีกว่าครับ แต่ถ้ารักจะเล่นเกมด้วยก็ใช้วิธี

modify เอา รายละเอียดลองดูในกระทู้ปักหมุดครับ
                        เจอแล้วครับ ว่าแต่ทำไม่มันยุ่งยากจัง รอคนใช้ HD4850 มา รีวิวให้ดูดีกว่า
                        http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=62159

Comment

Working...
                        X