Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยผมเลือก LCD ทีนะครับ ระหว่าง HP w2207h กับ LG W2284F

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยผมเลือก LCD ทีนะครับ ระหว่าง HP w2207h กับ LG W2284F

ผมใช้คอม อ่านเว็บ ดูAnime เล่นเกม เป็นหลักน่ะครับ มีพิมพ์ word เป็นระยะๆ
    เวลาใช้แต่ละอย่างครั้งนึงก็นานพอดู (4-6 ชม.ขึ้น)
    ส่วนการ์ดจอเป็น GeForce 8800 GT รุ่นไม่มี HDMI ครับ

ตอนนี้เลือกมานานแล้ว ค่อยๆตัดจนเหลือ 2 ตัวนี้แหละครับ แต่ที่สุดแล้วไม่รู้จะเอาตัวไหนดี
    ราคา 2 ตัวนี้พอๆกัน ที่ตัดสินใจไม่ได้ก็มี เสปค กับ ประกัน นี่แหละครับ
    แล้วก็ตอนไปดูตัวจริง LG ร้านก็ชอบเปิดโชว์ด้วยตัวหนังคุณภาพต่ำ+ต่อสายให้ออกหลายจอ ภาพที่ออกมาเลยดูมัวๆหมดไม่ว่าจะจอไหน
    มีในศูนย์ hp นี่แหละที่เปิดแล้วดูคมชัดเพราะ 1 การ์ดจอ ต่อ 1 จอ
    เพราะอย่างนั้นต้องขอรบกวนให้เพื่อนๆที่เคยใช้ช่วยชี้แนะทีนะครับ
    ระหว่าง HP w2228h กับ LG W2284F

จริงๆมี DELL 2208WFP ULTRASHARP อีกตัว แต่หาตัวจริงดูไม่ได้ เลยจำใจตัดไป เพราะผมไม่กล้าสั่งโดยไม่เคยเห็นตัวจริง
    Last edited by namibell; 24 Aug 2008, 03:32:10. Reason: เพิ่งเห็นว่าพิมพ์ชื่อรุ่นที่หัวข้อผิด

ชอบตัวไหนก็สอยได้เลยครับ dell ไปเลยถ้างบถึง

Comment

- -aเลือกให้ไม่ถูกเหมือนกัน แต่เดินผ่านเห็นเค้าเล่นวินนิ่ง ไม่รู้dell22utrasharpหรือตัว24 เห็นมีซาวบารต่อ ไม่มั่นใจแต่สีซีดน่าตกใจ - -''เลยกัวซื้อมาสีไม่ได้นี่ก็เหวอกันเหมือนกัน

Comment

เชียร์ LG

เหตุผล ชอบเป็นการส่วนตัว

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ช่วยชี้แนะ

ตอนนี้ตัดสินใจเอา hp แล้วล่ะครับ ถึงจะประกันแค่ 1 ปี น้อยกว่า lg เยอะ
          แต่ lg ไม่มีของ + ของที่โชว์อยู่ผมเห็น hot pixel 1 จุดเต็มๆ + ประกันแค่ค่าแรง ค่าอะไหล่คิดเงิน
          เลยรู้สึกว่าของ lg มันดูก๊อกๆยังไงไม่รู้

เดี๋ยวไปหาซื้อ hp แล้วล่ะครับ

Comment

HP ซิครับ รุ่นนี้มี HDMI, DVI, D-sub มาทั้งสามพอร์ตเลย เวลาซื้อดูให้ดีด้วยถ้ารุ่นเดียวกันแต่ค้างสต๊อกจะไม่มี DVI ครับท่าน (แต่สาย DVI ไม่แถมมาให้นะ) แต่ก็ให้สาย HDMI ทั้งภาพและเสียงในเส้นเดียว ถ้าไม่ซีเรียสใช้ลำโพงที่มากับจอได้เลย

Comment

HP W2207H ไม่มี DVI จ้า มีแต่ D-Sub กับ HDMI แต่แถมสาย HDMI มาให้ด้วย ไปหาตัวแปลง HDMI-DVI ร้อยกว่าบาทมาต่อได้

Comment

Originally posted by quake_the_rock View Post
                HP W2207H ไม่มี DVI จ้า มีแต่ D-Sub กับ HDMI แต่แถมสาย HDMI มาให้ด้วย ไปหาตัวแปลง HDMI-DVI ร้อยกว่าบาทมาต่อได้
                ที่ผมจะซื้อเป็นรุ่น w2228h ครับ
                เพิ่งสังเกตุว่าหัวข้อกระทู้พิมพ์รุ่นผิด แหะๆๆ ขอโทษทีนะครับ

Comment

Working...
                X