Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการ์ดจอด้วยคับ

ใช้เมนบอร์ด a7v8x-x แรม512 การ์ดจอ geforce4mx440(ดังรูป)
    ปรากฎว่าเล่นเกมส์ sf พอเล่นได้ซักพักแล้วมันรีสตาร์ทเอง(ที่ห้องไม่มีแอร์)
    คิดว่าการ์ดจอคงไม่พอ ถ้าอัพการ์ดจอใหม่เอารุ่นไหนดีคับ
    Attached Files

ท่านดูที่ psu ยังครับ..ว่ามันปกติไหม...

Comment

เพาเวอร์ซัพพลายเปลี่ยนมาไม่นาน แต่ไม่ใช่ของดีมั้ง(ยี่ห้อDtech switching power supply)450w

สงสัยว่าเพาเวอร์มันเกี่ยวหรือคับมันก็เล่นได้นะคับประมาณ15-20นาที อืม อาจจ่ายไฟไม่พอก็เป็นได้

งั้นจะทำไงดีถึงจะรู้ว่าเป็นที่อะไร แต่ในใจคิดว่าการ์ดจอ

Comment

อาการแบบนี้คงจะไปบอกว่าการ์ดจออย่างเดียวไม่ได้รอกครับ อาจจะเป็นที่อุปกรณ์อย่างอื่นด้วย เช่นPSU(ตามกระทู้บน) รวมถึงภาคไฟต่างๆในเครื่องด้วยครับ แล้วก็ความร้อนจากอุปกรณ์ต่างๆในเครื่อง ยังไงซะลองเอาแปลงมาเช็คฝุ่นออกเปลี่ยนซีลีโคน cpu กับ VGA ดูก่อนนะครับจะได้ไม่ต้องเสียเงินเยอะ แต่สำหรับ SF การ์ดจอตัวนี้เล่นได้อยู่ครับ

Comment

Originally posted by watchara6510 View Post
          เพาเวอร์ซัพพลายเปลี่ยนมาไม่นาน แต่ไม่ใช่ของดีมั้ง(ยี่ห้อDtech switching power supply)450w

สงสัยว่าเพาเวอร์มันเกี่ยวหรือคับมันก็เล่นได้นะคับประมาณ15-20นาที อืม อาจจ่ายไฟไม่พอก็เป็นได้

งั้นจะทำไงดีถึงจะรู้ว่าเป็นที่อะไร แต่ในใจคิดว่าการ์ดจอ
          เกินพอครับ 450w สำหรับสเปกนี้ แต่ถ้าวิธีเช็คก็ลองถอดพัดลม case กับHdd ตัวที่ไม่ได้ใช้ดู แล้วเปิดเครื่องดูว่ายังดับเหมือนเดิมไหมถ้าดับก็ไม่ได้อยู่ที่ PSU แล้วครับ

Comment

เคยเป็นอาการนี่นะ แก้ไงไม่หาย ทาซิลิโคลน เฝ่าฝุ่น ลงวินโด้ใหม่หลายๆ แพท ก็ยัง จอฟ้า ดับเอง รีสตารท์ สุดท้ายต้องพึ่งช่าง

ช่างบอกว่า C บวม (Capasiter) เราก็ เฮ เรยย หวังพ่อจะซื้อให้ใหม่ ไหงได้ช่างมันเปลี่ยนให้เสร็จ คิดค่า C 60 บาท เซงเป็ดไป

Comment

Originally posted by oomiN View Post
              เคยเป็นอาการนี่นะ แก้ไงไม่หาย ทาซิลิโคลน เฝ่าฝุ่น ลงวินโด้ใหม่หลายๆ แพท ก็ยัง จอฟ้า ดับเอง รีสตารท์ สุดท้ายต้องพึ่งช่าง

ช่างบอกว่า C บวม (Capasiter) เราก็ เฮ เรยย หวังพ่อจะซื้อให้ใหม่ ไหงได้ช่างมันเปลี่ยนให้เสร็จ คิดค่า C 60 บาท เซงเป็ดไป

เหอๆ อดเลยท่าน

Comment

จาลองทำตามคำแนะนำครับ ได้ผลยังไงจะมาอัพเดทให้คับ
                ขอบคุณทุกความคิดเห็นคับ

Comment

Working...
                X