Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น ๆ ไปแล้วชอบค้าง ช่วยดูให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น ๆ ไปแล้วชอบค้าง ช่วยดูให้ทีครับ

เครื่องผม

CPU P4 2.8G
    M/B P4SP-MX
    Ram 512M

เล่นไปซักระยะหนึ่ง มันคอยจะค้างอะครับ
    ต้องเพิ่มอะไรหรือเป่า ครับ

แค่เปิด Internet Exprorer เองครับ

แล้ว CPU ตัวคูณ เดิมๆ มันอยู่ที่เท่าไรหรอครับ
    Attached Files

ผมว่าโดนไวรัส

Comment

IE อาจจะมีปัญหา

Comment

ทำไม IE ทำงานหนักขนาดนั้นละครับท่าน ลอง เชคดูว่า IE มีปัญหาหรือเปล่า (ลองลงตัวใหม่ดู)

ไม่ก็ ลงวินโด้ใหม่เลยครับ เปลี่ยนแผ่นวินโด้ด้วยนะ

Comment

1.Windows เอ่อ
          2.คล็อกแร้วไม่เสถียร
          3.โดนไวรัส
          4. IE มีปัญหา
          ลองแก้ดู
          - เข้าซอปโหมดดู F6
          1.ลองโหลด IE มาลงใหม่
          2.scan ไวรัสและสปายแวร์
          3.ลง Windows ใหม่เลย
          อยากรู้ช่ายมายว่า CPU ตัวคูณ เดิมๆ มันอยู่ เข้าไบออสแร้วไปเซ็ทค่าไบออสตามเดิม แร้วเช็คดูที่ CPU-Z

Comment

ที่แน่ๆโดนไวรัส ดูCPU usage96% กับ EXPLORER.EXE 92% ส่วนจะเป็นตัวไหนลองถามอาจารย์กูเกิล
            และอีกอย่าง เกี่ยวกับเสถียรภาพของระบบด้วย ถ้าเป็นระบบที่เสถียรหน่อย ถึงแม้จะโดนไวรัสให้ทำงาน90-100%ก็ตาม มันก็จะไม่แฮ้ง แต่อาจจะช้าหน่อยเพราะCPUรันเกือบ100%ตลอด

Comment

เปลี่ยนไปใช้ firefox *-*

Comment

Working...
              X