Announcement

Collapse
No announcement yet.

evga 9800 gtx+ ของผมงานเข้าเเล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• evga 9800 gtx+ ของผมงานเข้าเเล้ว

ผมลง driver ที่เเถมกับกล่องมาให้ เวลาเล่นเกมภาพเเตกมั้ยครับเเบบว่าผมลองเทส fps เกม เดวิลเมคราย 4 ดูเปิดทุกอยางเต็มที่ ปรับจอไปที่1024*768 บางครั้งเกมค้างครับซักพักภาพเเตก เลยปิดเกม ดันยังไม่หายอีก มาเเตกต่อที่หน้า dastop อีก จากนั้นผมลองเข้าเกมอื่นดูนึกว่าจะหายก็เเตกเหมือนเดิม จนต้อง restart มาไหม่ก็หาย เเต่เวลาเล่นเกมอีกอาการเดิมก็มาอีกครับ อุณหภูมิ 60 องศา ผมตั้งพัดลมauto มันเป็นอะไรครับ ช่วยทีนะครับ กลัวเป็นที่การ์ดจังเลย

1.เสียบสาย6พิน2เส้นครบแล้วนะครับ !!!
    2.powerแท้ 500Wขึ้นไปแน่นะครับ

ถ้าไม่ได้อย่าง2ข้อข้างบนเครมเลยครับ แต่ถ้าทำได้ทั้งสองอย่างด้านบนก็เครมอีกเหมือนกันครับ

อยากรู้เหมือนกัน เวลาเครมจะเป็นยังไง จัดไปปป

Comment

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูครับ เอาตัวใหม่ที่สุดเลย ลองดูก่อน ไม่น่าเป็นที่ตัวการ์ืดนะ

Comment

3dguru.com คับไดรเวิอผมโหลดจากเวปนี้ใช้ได้ไม่มีปัญหาคับ 9800+

Comment

ดัน อยากรู้

Comment

อ้าว เราจาเป็นบ้างป่าวเนี้ย พึงสั่งไป

Comment

งานเข้า ไดร์เวอร์นะ

Comment

ถ้าเสียบไฟไม่ครบมันน่าจะร้องเตือนตั้งแต่เปิดเครื่องแล้วครับ ภาพแตกนี่ ได้ OC การ์ดป่ะครับผมเคยแต่ลากการ์ดจนภาพแตกสมัยใช้ 8800GTS แต่ไม่ร้อนครับแค่ภาพแตก กับอีกอย่างนึงอาจจะเป็นที่วินโดวส์ก็ได้ครับยิ่งถ้าใช้วินโดวส์มอดมาก็อาจจะขัดกับไดรเวอร์

Comment

เคลมดีกว่านะผมว่าเห็นบอกได้ตัวใหม่เลยนี่

Comment

ลองเข้าเกมส์อื่นดูก่อนเลยครับว่ายังแต่อยู่หรือเปล่า ถ้ายังเป็นนี่เคลมโลด

Comment

ผมเคยเจออาการนี้ 2 ครั้งน่ะคับ... ครั้งแรก เกิดจาก การ์ดจอ เสียครับ ... อาการเดียวแบบท่านทุกประการเลยครับ... แต่ถ้าสังเกตุดีๆ ไม่ได้เป็นทุกเกมส์น่ะครับ .... ส่วนครั้งที่ 2 เป็นที่เมื่อก่อนใช้ 8800 GT Top silent ของ Asus ตอนนั้นใช้ Psu ของ Gview 700 w (ราคาประมาณ 1 พัน กว่า ๆ) อาการเดียวแบบท่านเหมือนกันครับ ลองเปลี่ยนไดร์ฟ แล้วหายไปพักนึง แต่ก็ยังมีอาการให้เห็นอีก จึงลองเปลี่ยน Psu มาเป็น tagan 700 w รุ่น
                      BZ สรุป หายครับ หายจากหลายอาการ ยกตัวอย่าง ... บูทเข้าวินโดว์ ค้างบ่อย ... เล่นเกมส์แล้วเครื่องรีสตาร์ท... จอค้างบ้าง...แลกก็ Overclock fail หายเกลี้ยงครับ ...ลองไล่ๆ จากสาเหตุดูน่ะครับ ..(ผิดถูกขออภัยน่ะครับ....แค่แนวคิดจากประสบการณ์)

Comment

177.83 อาการจะหายครับ

Comment

Working...
                        X