Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel DuoCore กับ Core2Duo ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel DuoCore กับ Core2Duo ต่างกันยังไงครับ

Intel DuoCore กับ Core2Duo ต่างกันยังไงครับ อยากทราบรายละเอียด พี่ๆช่วยอธิบายให้ที่ครับ ขอบคุณมากๆคับ

เอ่อ ขอโทดคับ ลองกด "ค้นหา" ดูคับ กระทู้แบบนี้น่าจะมีเยอะพอสมควรแล้ว

Comment

ตามด้านบนครับ เยอะมั่กๆ

Comment

^^ ตามข้างบนเหมือนกันครับ

Comment

พี่กู (gle) ช่วยได้มัย คำถามนี้!!

Comment

คร่าวๆ น่ะ

ประหยัดไฟ

เร็วขึ้น แรงขึ้น

ลดมลพิษ นิดหนึ่ง

Comment

จริงๆแล้ว DualCore E2xxx เป็นนวัตรกรรมเดียวกีบ Core2Duo แหละครับ แต่ปรับ L2 ให้น้อยลง ราคาถูกแต่แรงคุ้มค่าครับแค่ใช้เล่นเกม E2xxx ก็พอครับ อย่าไปเวอร์เอาพวก E65xx , E67xx เลยครับ ใช้งานจริงไม่ถึง ตามนี้ครับ

Comment

ต่างกันที่L2 FSB คำสั่งภายใน ชื่อเรียก ราคา ภาพลักษณ์ที่ติดตา(ของใครบางคน)ฯลฯ

Comment

น่ะผมจะบอกให้น่ะครับผม คือง่ายๆเลยน่ะครับผม Duocore core2duo ก็ ตัวถังเดียวกันครับ เครื่องยนเดียวกัน แค่ คนล่ะ cc คนล่ะ แรงม้าก็เท่านั้นเองครับผม กินน้ำมันหรือไฟต่างกันครับผม

Comment

Originally posted by ti625 View Post
                    จริงๆแล้ว DualCore E2xxx เป็นนวัตรกรรมเดียวกีบ Core2Duo แหละครับ แต่ปรับ L2 ให้น้อยลง ราคาถูกแต่แรงคุ้มค่าครับแค่ใช้เล่นเกม E2xxx ก็พอครับ อย่าไปเวอร์เอาพวก E65xx , E67xx เลยครับ ใช้งานจริงไม่ถึง ตามนี้ครับ
                    ตามตัวสีแดงครับ สถาปัตยกรรมเดียวกับ Core2Duo ต่างกันแค่ขนาดของ L2 ครับที่ปรับลดขนาดลง

Comment

อิอิ ตามนั้น

Comment

Working...
                      X