Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้EVGA 9800 GTX+รายงานตัวด่วนๆๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แต่เท่าดูผลการทดสอบมันไม่ค่อยมีเกมเลยแฮะ มีแต่โปรแกรม brenchmark ซึ่งคะแนน CPU มีผลเยอะซะด้วย จริงน่าจะมีทั้งเดิมๆ oc แล้วประมาณนี้ก็น่าจะโอเคนะ
    ปล.ไม่ได้พูดถึงการ์ดสักนิด เพราะตัวแปรต้นคือ CPU มันไกลไปหน่อยเลยไม่รู้ว่าซื้อมาเล่นจริงจะได้แค่ไหน
    ปล2. คาดว่าคราวหน้าอาจมีเล่น LN กันเลยทีเดียว เหอๆ

Comment

Originally posted by Khow View Post
      แต่เท่าดูผลการทดสอบมันไม่ค่อยมีเกมเลยแฮะ มีแต่โปรแกรม brenchmark ซึ่งคะแนน CPU มีผลเยอะซะด้วย จริงน่าจะมีทั้งเดิมๆ oc แล้วประมาณนี้ก็น่าจะโอเคนะ
      ปล.ไม่ได้พูดถึงการ์ดสักนิด เพราะตัวแปรต้นคือ CPU มันไกลไปหน่อยเลยไม่รู้ว่าซื้อมาเล่นจริงจะได้แค่ไหน
      ปล2. คาดว่าคราวหน้าอาจมีเล่น LN กันเลยทีเดียว เหอๆ
      งั้มๆ อย่างว่างู้งี้เลยนะงับ ถ้าอยากยู้มากนัก ก็ไปซื้อมาเล่นเองจิงับ หรือว่านั่งรอแต่ของรางวัลงับ ^^

น่อมเทพ น่อมแรง สไตล์น่อม

Comment

Originally posted by Khow View Post
        ปล2.นี่ผมก็น้อมรับฟังคำแดกดันของคนเก่ง แต่คงไม่ทำตามนะครับ เพราะผมเวลาทำรีวิวก็คือรีวิว

เอาแค่ว่าระบบระบายความร้อนธรรมดาที่คนทั่วไปเขาใช้อย่างที่บอกข้างต้นก็พอ

ส่วนผมจะลากmhzไปได้เท่าไหร่มันก็เรื่องของผม แต่ผมก็มีขีดจำกัดของตัวเองอยู่ว่าต้องเอาที่ผ่านจบทุกหัวข้อที่เทสต์

ไม่มีปิดหรือข้ามตรงที่ไม่ผ่านเพื่อเอาMHzสูงสุด และต้องMHzเท่ากันทุกการทดสอบด้วย ทั้งนี้ก็เพื่อความสมบูรณ์แบบในการนำเสนอครับ

Comment

ก็ว่ากันไป

Comment

EVGA 9800 GTX+ ใน Gpuz ก็ยังเป็น 65 nm น่ะ ... ตกลง Galaxxy 9800 GTX+ ของเรา มัน กี่ nm กันแน่เนี่ย ..?????

Comment

มีตังเมื่อไหร่ อาจได้เจอกัน

Comment

Originally posted by onlinehero99 View Post
                EVGA 9800 GTX+ ใน Gpuz ก็ยังเป็น 65 nm น่ะ ... ตกลง Galaxxy 9800 GTX+ ของเรา มัน กี่ nm กันแน่เนี่ย ..?????
                55 nm งับ โปรแกรม gpu มันยังมะอัพเดทงับ เลยแสดงแค่ 65nm งับ งั้มๆ^^

Comment

Originally posted by Venom-Crusher View Post
                  ปล2.นี่ผมก็น้อมรับฟังคำแดกดันของคนเก่ง แต่คงไม่ทำตามนะครับ เพราะผมเวลาทำรีวิวก็คือรีวิว

เอาแค่ว่าระบบระบายความร้อนธรรมดาที่คนทั่วไปเขาใช้อย่างที่บอกข้างต้นก็พอ

ส่วนผมจะลากmhzไปได้เท่าไหร่มันก็เรื่องของผม แต่ผมก็มีขีดจำกัดของตัวเองอยู่ว่าต้องเอาที่ผ่านจบทุกหัวข้อที่เทสต์

ไม่มีปิดหรือข้ามตรงที่ไม่ผ่านเพื่อเอาMHzสูงสุด และต้องMHzเท่ากันทุกการทดสอบด้วย ทั้งนี้ก็เพื่อความสมบูรณ์แบบในการนำเสนอครับ
                  มันก็แค่คอมเมนท์และตั้งข้อสังเกตเท่านั้นแหละ ไม่ได้บังคับให้ใครทำตามหรอกพ่อคนเก่งถ้าผมอยากให้คุณทำผมตามไปคอมเม้นท์ที่โน่นแล้ว ส่วนเรื่อง LN คุณก็ทำเป็นปกติอยู่แล้ว(หรือว่าไม่จริง)ไม่ได้ประชดอะไรแซวนิดแซวหน่อยอ่านะ ผมก็พูดดีๆนะตอนแรกแต่เจอ คอมเมนท์นี้แล้ว ให้ท่านเทพกรุณากลับไปที่เว็บท่านดีกว่าครับ นิสัยเริ่มเหมือนผู้สนับสนุนเว็บเข้าไปทุกที (ไม่ต้องบอกว่าใคร)
                  ไม่เป็นไรครับ ปล่อยให้ท่านเทพๆต่อไป ดูรีวิวชาวบ้านๆในบอร์ดก็ได้
                  ปล.แล้วไอ้คำเตือนในรีวิวก็มีไว้แล้วจะมาเม้นท์ผมทำspearอะไร
                  ตกผมเม้นท์ รีวิว=ผิด ครับโอเคไม่เม้นท์แล้วปล่อยเทพกันต่อไป
                  ปล.2 อธิบายดีๆกันไม่เป็นรึไงอ่านคอมเม้นท์แรกเทียบเอาอันไหนดีกว่า คนเดียวกันนะนั่น อันแรกยังฟังดูมีเหตุผลมากกว่าด้วยซ้ำ
                  Originally posted by Venom-Crusher View Post
                  เทสต์แบบเดิมๆก็ไม่ใช่ผมสิครับ ผลทดสอบเวอร์มั้ย มันก็เวอร์เป็นบางตัวนะครับ เวอร์หน่อยก็05 รองมาก็01กับตู้ปลา

แต่06ยังไงก็คงสู้พวกQที่วิ่งแค่4กว่าๆไม่ได้ แต่ผมก็หมายเหตุตอนท้ายแล้วนะครับ

ว่าต้องใช้วิจารณญาณในการรับชม เพราะsysteที่ผมใช้ทดสอบได้ผ่านการOverclockแล้ว

ซึ่งที่ผมทำให้ดูก็คือสุดๆกับระบบระบายความร้อนทั่วๆไป สุดๆจะเป็นยังไงกับซิงค์เดิมๆของการ์ด

ถ้าดูแล้วถ้าไม่พอใจผมก็น้อมรับฟัง แต่จะไม่ปรับปรุงนะครับ เพราะผมเป็นคนที่เล่นเดิมๆไม่เป็น
                  Last edited by Khow; 26 Aug 2008, 05:29:01.

Comment

มันก็แค่คอมเมนท์และตั้งข้อสังเกตเท่านั้นแหละ ไม่ได้บังคับให้ใครทำตามหรอกพ่อคนเก่งถ้าผมอยากให้คุณทำผมตามไปคอมเม้นท์ที่โน่นแล้ว ส่วนเรื่อง LN คุณก็ทำเป็นปกติอยู่แล้ว(หรือว่าไม่จริง)ไม่ได้ประชดอะไรแซวนิดแซวหน่อยอ่านะ ผมก็พูดดีๆนะตอนแรกแต่เจอ คอมเมนท์นี้แล้ว ให้ท่านเทพกรุณากลับไปที่เว็บท่านดีกว่าครับ นิสัยเริ่มเหมือนผู้สนับสนุนเว็บเข้าไปทุกที (ไม่ต้องบอกว่าใคร)
                    ไม่เป็นไรครับ ปล่อยให้ท่านเทพๆต่อไป ดูรีวิวชาวบ้านๆในบอร์ดก็ได้
                    ปล.แล้วไอ้คำเตือนในรีวิวก็มีไว้แล้วจะมาเม้นท์ผมทำspearอะไร
                    ตกผมเม้นท์ รีวิว=ผิด ครับโอเคไม่เม้นท์แล้วปล่อยเทพกันต่อไป
                    ปล.2 อธิบายดีๆกันไม่เป็นรึไงอ่านคอมเม้นท์แรกเทียบเอาอันไหนดีกว่า คนเดียวกันนะนั่น อันแรกยังฟังดูมีเหตุผลมากกว่าด้วยซ้ำ
                    งั้มๆ เทพอย่างน่อมมีที่ให้กลับ แล้วคนอย่างท่านละ มีที่กลับหรือป่าวงับ กลับไป thaiware ได้หรือป่าวงับ งั้มๆ อุ๊ย mod ของ thaiware ^^

ป๋มเองก็ไม่มีที่ให้กลับเหมือนกัล ^^

Comment

Originally posted by APIs View Post
                      งั้มๆ เทพอย่างน่อมมีที่ให้กลับ แล้วคนอย่างท่านละ มีที่กลับหรือป่าวงับ กลับไป thaiware ได้หรือป่าวงับ งั้มๆ อุ๊ย mod ของ thaiware ^^

ป๋มเองก็ไม่มีที่ให้กลับเหมือนกัล ^^
                      กลับบ้านไงครับ (อย่าบอกนะว่าท่านไม่มี)
                      ผมมันเลวอยู่แล้วครับอย่าไปถือสาครับ ไม่ได้มีต้นทุนทางสังคมอะไร
                      ส่วนเรื่องอื่นๆไม่ได้ยึดติดเพราะทำงานจริงๆจังๆไม่มีเวลามาดูแลหรอกครับไม่เคยคิดจะมารอของรางวัล (โอกาสเท่าถูกหวย) หรอกครับทั้งเครื่องที่มีตอนนี้ซื้อเองล้วนๆ ไม่ได้รับแจกหรือขอใครมาหรือได้สปอนเซอร์จากใครเลย ขายทิ้งเก็บเงินซื้อใหม่ล้วนๆ
                      Last edited by Khow; 26 Aug 2008, 06:44:46.

Comment

กลับบ้านไงครับ (อย่าบอกนะว่าท่านไม่มี)
                        ผมมันเลวอยู่แล้วครับอย่าไปถือสาครับ ไม่ได้มีต้นทุนทางสังคมอะไร
                        ส่วนเรื่องอื่นๆไม่ได้ยึดติดเพราะทำงานจริงๆจังๆไม่มีเวลามาดูแลหรอกครับไม่เคยคิดจะมารอของรางวัล (โอกาสเท่าถูกหวย) หรอกครับทั้งเครื่องที่มีตอนนี้ซื้อเองล้วนๆ ไม่ได้รับแจกหรือขอใครมาหรือได้สปอนเซอร์จากใครเลย ขายทิ้งเก็บเงินซื้อใหม่ล้วนๆ
                        งั้มๆ อุ๊ย มีบ้านให้กลับเหมือนป๋มด้วย ดีจังเลยotงับ ว่าแต่ ที่บอกว่าขายทิ้งซื้อใหม่ รวมถึงขายของเสียด้วยหรือป่าวงับ ก็เห็นบอกว่า "ขายทิ้ง"

งั้มๆ ^^

Comment

Originally posted by APIs View Post
                          งั้มๆ อุ๊ย มีบ้านให้กลับเหมือนป๋มด้วย ดีจังเลยotงับ ว่าแต่ ที่บอกว่าขายทิ้งซื้อใหม่ รวมถึงขายของเสียด้วยหรือป่าวงับ ก็เห็นบอกว่า "ขายทิ้ง"

งั้มๆ ^^
                          ถามท่านบอยดูสิครับว่าผมรับผิดชอบรึเปล่า เปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์หนีปัญหามั้ย หรือเปลี่ยน user หนีปัญหารึเปล่า ก็ยังมีได้ติดต่อกันบ้าง มันก็ธรรมดาล่ะครับของมีปัญหา1ชิ้นแต่เอามาพูดเหมือนทุกชิ้นมีปัญหาหมด ทำตัวเหมือนคนซื้อ(ทั้งๆที่ไม่ได้ซื้อเอง) ซื้อขายของไม่เคยโกงใครนะครับ
                          ของที่ขายทุกชิ้นเสียมั้ย มีปัญหามั้ยไม่ได้ขายชิ้นเดียว หมดค่าโทรติดต่อมากกว่าราคาของไปแล้ว
                          ไม่ได้ถอดล็อคอินมาด่าหรือหลอกถาม Serial HDD ก็แล้วกัน
                          ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายครับ ไม่กลัวที่จะขุดมาเล่นครับ
                          ปล.พอก่อนดีกว่ามั้ยก่อนกระทู้มันจะถูกล็อคสงสาร จขกท. (ไม่ต้องสงสารผม)
                          ปล2. ต้องขออภัยล่วงเกินท่านเทพซึ่งเป็นที่เคารพบูชาของท่าน
                          Last edited by Khow; 26 Aug 2008, 07:21:08.

Comment

ถามท่านบอยดูสิครับว่าผมรับผิดชอบรึเปล่า ของที่ขายทุกชิ้นเสียมั้ย มีปัญหามั้ยไม่ได้ขายชิ้นเดียว หมดค่าโทรติดต่อมากกว่าราคาของไปแล้ว
                            ไม่ได้ถอดล็อคอินมาด่าก้แล้วกัน
                            ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายครับ ไม่กลัวที่จะขุดมาเล่นครับ
                            ปล.พอก่อนดีกว่ามั้ยก่อนกระทู้มันจะถูกล็อคสงสาร จขกท. (ไม่ต้องสงสารผม)
                            บอยไหนงับเนี่ย ^^ ไม่รู้ใช่บอยเพื่อนป๋มหรือป่าว เด๋วป๋มลองไปถามมันดูงับ แย้วสรุปว่ามันเสียหรือป่าวละงับ ไม่เห็นบอกเลย ^^ เรื่องใครถอดล็อคอินมาด่าไร ป๋มไม่รู้นะ จะออกมาบอกว่า พูดลอยๆ มันจะดูไม่คือกะสถานการณ์นะงับ มันเหมือนการแถมากก่างับ งั้มๆ ^^

อีกอย่างงับ ท่านบอกว่าท่านเป็นคนเลว ท่านก็อย่างไปวิจารณ์ท่านอื่น สงสารเค้างับ ส่วนตัวท่าน ป๋มคิดว่าไม่ใครสงสารคนเลวอย่างท่านหรอกงับ ไม่ต้องเป็นห่วงงับ ขอเพียงท่านสงสารคนอื่นแย้วกัน เดี๋ยวความเลวในตัวท่าน จะส่งผลไปถึงคนอื่นเอาได้นะงับ เป็นห่วงๆงับ ^^

ปล. ป๋มไม่ได้ว่า ท่านว่า เลวนะ ก็เห็นท่านบอกของท่านเอง งั้มๆ จะมาว่าป๋มไม่ได้น้า ^^
                            ปล. ขอโทษจขกท.ด้วยงับ ที่ยืมกระทู้สนทนาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับท่านKhow
                            ปล. พอก่อนก็ไดงับเกรงใจจขกท.งับ ^^
                            Last edited by APIs; 26 Aug 2008, 07:23:10.

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Khow
                              CPU-test OC @ 5.0GHz ทำไมไม่ทดสอบแบบเดิม 3.3GHz ดูล่ะครับ
                              ผลทดสอบเลยดูเวอร์ไปหน่อยอัด CPU 5GHz สงสัยต้องเอาน้ำลูบ
                              ผมก็ไม่รู้นะว่าตรงนี้ห้ามวิจารณ์ท่านเทพ ห้าม feedback ห้ามพูด ห้ามเห็นแย้งกับท่านเทพ
                              ท่านเทพก็ตอบเองใน rep แรกไปแล้วเคลียร์แล้ว
                              ผมก็แค่สงสัยเลยวิจารณ์=ซึ่งมันผิดในสายท่านแค่นั้นแหละไม่มีอะไรหรอก
                              ใน quote ผมคิดว่ามันไม่ได้โกหกตรงไหนเอาความจริงมาพูดล้วนๆและก็ไม่ได้ลดคุณค่าของท่านเทพลงแต่อย่างใด
                              ส่วนเรื่องพูดลอยๆก็ไม่ได้ระบุชื่อนะครับจะร้อนตัวไปทำไมเมื่อรู้ว่าไม่ได้ถูกว่า
                              ปล.คนเลวมันไม่พูดว่าตนเองเลวหรอกครับหุๆ และผมก็ไม่ได้ดีไปซะทุกเรื่องบางเรื่องก็เลว ผมจึงยอมรับว่าตนเองเลวก็แค่นั้นแหละ
                              มีอะไรไม่เคลียร์ add mail มาคุยกันได้ครับหรือ PM มาโทรคุยกันได้
                              Last edited by Khow; 26 Aug 2008, 07:39:13.

Comment

ให้ผมเล่นLN2กับCPUเพื่อรีวิวการ์ดจอ เป็นการตั้งข้อสังเกต คอมเมนต์ หรือ แดกดัน ประชดประชัน หรือแซวเล่น

ก็แล้วแต่มุมมองของคนอ่านนะครับว่าคนโพสต์ต้องการสื่ออะไร

ส่วนตัวผมเองอ่านแล้วรู้สึกว่า ตัวผมเหมือนโดนแดกดัน ผมก็บอกว่าผมรู้สึกอย่างนั้น แต่ก็ยินดีรับฟัง แต่ไม่ทำตาม

และอ่านดีๆนะครับ ผมก็ไม่ได้ตอบโต้อะไร แค่อธิบายให้ฟังว่าผมจำเป็นต้องใช้ระบบระบายความร้อนธรรมดานะ

เพราะผมทำแค่รีวิว ไม่ได้ทำสถิติ จะบอกว่าผมอธิบายดีๆไม่เป็นหรือไง ผมก็อธิบายได้ดีที่สุดก็เท่านี้แหละครับ

ส่วนเรื่องที่เริ่มตีรวนมาไล่ผมกลับเวบบ้าง นิสัยผมเหมือนผู้สนับสนุนบ้าง ก็ว่ากันไปได้ครับ

ยินดีน้อมรับฟัง แต่ก็ไม่ทำตามเช่นเดิมครับ เพราะผมไปไหนมาไหนได้ทุกที่อยู่แล้วครับ มันเป็นเรื่องส่วนตัวของผม

ขอให้เป็นที่สาธารณะ และผมไม่ได้ทำผิดกฏของที่สาธารณะนั้นๆ อย่างเช่นที่นี่ก็พอ

แต่ตามที่สาธารณะที่เปิดให้คนทั่วๆไปมาเล่นอย่างที่นี่

ก็เป็นปรกตินะครับ ที่อาจมีพวกจิ๊กโก๋เฝ้าซอย หรือหมาจรจัดในพื้นที่

ออกมาเบ่งไล่คนที่ตัวเองไม่พอใจที่เข้ามาในแหล่งที่ตัวเองอยู่บ้าง อันนี้ผมก็เข้าใจนะครับ

มันเป็นเรื่องธรรมดาของคนหรือหมาจำพวกนี้ แต่ผมก็ไม่ถือครับ และจะไม่ทำตามเช่นกัน

Comment

Working...
                                X