Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหาไดร์ฟเวอร์webcamหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหาไดร์ฟเวอร์webcamหน่อยครับ

ผมซื้อมาเป็นมือ 2 ครับกล้องอะครับ แต่เค้าไม่ได้ไรท์ไดร์ฟเวอร์มาให้ แต่บอกว่าเดี๋ยวผมจะส่งเว๊ปให้โหลดฯลฯ

แล้วเค้าก็หายไปครับ ผมเลยมาขอไห้ท่านๆ ช่วยผมหน่อยครับ

รูปกล้อง + device id ครับ ช่วยๆหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    Attached Files

ลองเข้าไปดูที่ website ของทางผู้ผลิตดูหรือยังครับ
    เผื่อมันจะมีรูปให้ดูว่าเป็นรุ่นไหน ต้องใช้ driver อะไร

Comment

Originally posted by Rabbit fire View Post
      ลองเข้าไปดูที่ website ของทางผู้ผลิตดูหรือยังครับ
      เผื่อมันจะมีรูปให้ดูว่าเป็นรุ่นไหน ต้องใช้ driver อะไร
      ลองก่อนแป๊ปครับ

Comment

ผมลงไดร์ฟเวอร์มันแล้ว พอเสียบมันไป มันก็ขึ้นว่า Found new hardware แล้วก็ไห้ลไงดร์ฟเวอร์อะครับ งงเลย

หรือจะเกี่ยวกับสเป็ค ??

Comment

ตัวนี้น่าจะเป็นรุ่น QuickCam IM นะครับ แล้วที่ลงไม่ได้นี่ลงกับ vista หรือเปล่าครับ เพราะผมใช้รุ่น IM นี่อยู่เหมือนกัน แล้วก็มีปัญหาติดตั้งไม่ได้กับ vista ใช้ driver ตัวล่าสุดที่โหลดจากทางเว็บแล้วลงสำเร็จหมดทุกอย่าง แต่เวลาเสียบมันก็ยังเรียกให้ติดตั้ง driver อยู่ ทั้งๆที่ใช้กับ xp ไม่มีปัญหาอะไรเลย
          Last edited by duysuzaa; 23 Aug 2008, 16:11:23.

Comment

Originally posted by duysuzaa View Post
            ตัวนี้น่าจะเป็นรุ่น QuickCam IM นะครับ แล้วที่ลงไม่ได้นี่ลงกับ vista หรือเปล่าครับ เพราะผมใช้รุ่น IM นี่อยู่เหมือนกัน แล้วก็มีปัญหาติดตั้งไม่ได้กับ vista ใช้ driver ตัวล่าสุดที่โหลดจากทางเว็บแล้วลงสำเร็จหมดทุกอย่าง แต่เวลาเสียบมันก็ยังเรียกให้ติดตั้ง driver อยู่ ทั้งๆที่ใช้กับ xp ไม่มีปัญหาอะไรเลย
            xp นี่แหละครับ

รู้สึกเครื่องผมจะเอ๋อ ๆนะ

ไม่ได้เสียบกล้อง แต่เข้า msn มีไอคอนเว็ปแคมข้างดิสเพครับ ลองเอา E6 ต่อดู แล้วส่งไห้เพื่อนเหมือนกับว่า เราใช้กล้องอีกอันนึงอยุ่เปิดซ้อนกันไม่ได้ประมานนี้ อังกิดตกสะเก็ดครับ ..

Comment

จาก Device ID เป็น Logitech Quickcam Chat

http://logitech-louk.navisite.net/we...cam/qc1150.exe

Comment

Working...
              X