Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ HD 4850 เล่นแล้วจอดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใครใช้ตัว None.Ref แล้วมีปัญหานี้บ้างครับ ??

Comment

เปลกนะ ทำไม Nvidia ไม่เหนจะมีปัญหาพวกนี้เลยคับ เหนกี่คนๆ ซื้อมาใช้ก้อไม่มีปัญหา ช้วยบอกสาเหตุหน่อยคับ ผมงงคับ ตั้งแต่คอมเครื่องแรกๆของผมใช้ Nvidia ทุกเครื่อง ไม่เคยมีปัญหาเลยคับ มันแพงจิง แต่ผมว่าคุ้มนะคับไม่ค่อยมีเรื่องปัญหาเลยคับ

Comment

อ่านกันดีๆ การ์ดจขกท. ไม่มีปัญหา ไปที่ศูนย์แล้ว เทสแล้ว ปรกติ น่าจะดูรายละเอียดประกอบของเครื่องคนนั้นๆไปล่ะครับ เหอๆ จะเอามาวัดว่าATi มีปัญหา ไม่ได้ครับ บางคนกี่คนใช้กันไม่มีปัญหา เขาก็ไม่ได้โพสอะไร จะโพสกันก็ต่อเมื่อมีปัญหา และเราก็เห็นกระทู้ปัญหานั้น อยากรู้จริง ๆมีกี่ตัวแล้วที่เกิดจากการ์ดจริงๆ ไม่ได้เกิดจากอย่างอื่นบนเครื่อง และจากการใช้งานที่ผิดพลาด

Comment

เท่าที่ดูนะครับ น่าจะเกิดปัญหาการเข้ากันไม่ได้ระหว่างไดร์เวอร์การ์ดจอ กับ ตัววินโดว์อะครับ การ์ดไม่มีปัญหาแน่นอนงับ แรงดีมากๆ อิ อิ

Comment

การ์ดมีปัญหาทุกตัว "ถ้าร้อน"

ของผม Asus Non.Ref ยังดับ เพราะรอบพัดลมเดิมๆๆ 30%

Comment

ของผม Asus Non.Ref ยังดับ เพราะรอบพัดลมเดิมๆๆ แค่ 30%

Comment

ของผม Asus Non.Ref ยังดับ เพราะรอบพัดลมเดิมๆๆ แค่ 30%

Comment

ผมว่าปัญหาน่าจะเกิดจากความร้อนนะ อาการเข้าWindowsได้ปรกติ

แต่พอเล่นเกมส์สักพักจอดับ 4850ผมว่าถ้าใช้งานจริงน่าจะปรับรอบพัดลมเพิ่มสักนิดครับ

ตามนี้http://forums.overclockzone.com/foru...E7%B9%E4%B4%E9

ส่วนผมลงทุนซื้อซิงค์ใหม่ใส่ อาการจอดับหายเลยครับ
                  Last edited by supersave; 28 Aug 2008, 06:01:25.

Comment

ใช้ HD 4850 เล่นแล้วจอดับ <----- ห้ามผวนคำ

Comment

แต่ของผมยังเข้าวินโดว์ไม่ได้เลย ณ บัดนี้ จอมืดเลยครับ

Comment

ใช้จอ lcd หรือ คิสตัล

Comment

LCD 19 WIDE LG W1942T ครับ ( แต่ผมขายการ์ดจอไปแล้วครับ กลับมานั่งเล่น gf7300gt maxx เหมือนเดิม )
                          เล่น dota ลื่นดี 55+

Comment

เหอๆ ผมพา เพื่อนไปซื้อ 3870 CF q66 ตอนต้นปีมันก้นั่งเล่น แต่ dota ไม่เห้นมีปัญหาไร ตอนแรก driverจะไม่ติ้ก CF ให้ ผมก้ไปติ้กเอง และเป้นคอมรุ่นแรก ที่ผมสั่งสเป้ก ให้เพื่อนก้ไม่มีปัญหาเยี่ยงไรนิ ยกเว้นเห็น ลง วิสต้า แล้ว ดันไปใช้โปรแกรม ที่ไม่ซํพพอทวิสต้า พวก เดมอนทูลอะไรสัก อย่างก้เดี้ยงไป ลงวินโดวน์ใหม่ก้ปกติ เพราะได้ศึกษามาระดับนึง เวบไทย เวบหรั่งอ่านหมด แต่ผมเก้บแต่ความรู้ ไม่อ่านพวกสาวก(เจงๆแล้วกลัวมานด่าย้อนหลังว่า พามันไปซ์ออะไร ชุด นี้ซื้อมา 60000 รวมจอ ตอนต้นปี ไม่เห้นมานจะเดี้ยงราย งะ)

Comment

มันร้อนมั้งครับ เพราะขนาดเว็ปเมืองนอก เอามาเทส ยังขึ้นตั้ง 80
                              แต่ non-ref นี่เราไม่รู้นะ

Comment

หายแล้วครับหลังจากไปลง XP SP3 ของ SKZ ไป เล่นได้ปกติแล้วครับ อิ อิ

Comment

Working...
                                X