Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD SATA2 ไม่มีจัมเปอร์ให้เซ็ต จะใช้กับบอร์ด SATA1 อย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ อ่านจากที่ web มันก็ Support SATA1 แต่ไม่ได้บอกเรื่องเซ็ตจัมเปอร์ คิดว่าคงเสียบได้เลย ผมลองเปลี่ยนสายเปลี่ยนช่องเสียบตามคำแนะนำแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ผล ยังไงก็จะลองพยายามต่อไป ได้ผลอย่างไรเดี๋ยวจะมาบอกครับ

Comment

บอร์ดรุ่นเก่าป่าวครับ ตอนลงวินโดว์ก็ใส่แผ่นดิสเก็ต กดF6 ไดเวอร์ก็โหลดเอาครับ (ไม่รู้ถูกป่าว)

Comment

Originally posted by knell View Post
        บอร์ดรุ่นเก่าป่าวครับ ตอนลงวินโดว์ก็ใส่แผ่นดิสเก็ต กดF6 ไดเวอร์ก็โหลดเอาครับ (ไม่รู้ถูกป่าว)
        บอร์ด ASUS รุ่น P4V8X-X ครับ เก่าเหมือนกัน ตอนมันฟ้อง Detect Fail มันบอกว่า Bios ไม่สามารถ Install Drivers(น่าจะไดร์เวอร์ HDD) ไม่รู้ว่า Flash Bios จะช่วยได้รึเปล่า

Comment

Working...
        X