Announcement

Collapse
No announcement yet.

4870 กับ 4800 ATI Radeon เหมือนกันไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4870 กับ 4800 ATI Radeon เหมือนกันไหมครับ

คือผมได้ไปสั่งซื้อคอม+ประกอบเสร็จแล้ว สั่งไป ATI Radeon HD 4870x2 มา แล้ววันนี้ได้คอมมาละ เลยมานั่งดูที่ Catalyst Control Center แต่มันกลายเป็น 4800 Series อะครับ การ์ดจอที่ผมซื้อมานี้ราคา 11,100 บาท แล้วผมก็โทรไปถาคนที่ประกอบคอมให้ เขาก็บอกว่า ตัวเดียวกันนี่ละ ไอ่เราก็งง ทำไมชื่อมันไม่เหมือนกันอะครับ ช่วยบอกทีครับ

ลองโหลดตัวนี้ไปดูครับ

http://www.techpowerup.com/downloads/SysInfo/GPU-Z/

แต่ก็ เป็นตัวเดียวกันนะครับ 4800 Series มันเป็นการเรียกควบ 4850 4870 และ 4870x2 ครับ
    (หมายถึงว่าของคุณเป็น 1 ใน กลุ่มการ์ดจอพวกนี้ครับ)

Comment

4870 ธรรมดามั้งครับ ราคานั้น

Comment

มันเป็นแบบนี้อะครับ ขอถามนิดหนึ่งนะครับ 4870x2 นั้นมันต้อง ram 1GB แล้ว Crossfire หรือป่าว ผมสับสนมากๆๆ

Comment

ATI Radeon HD 4870x2 11000 บาท O_O หาจากไหนนะท่าน-*-มันตัวละ 18000 มะช่ายหรอ

Comment

ในรูปมันเป็น 4870 ครับผม

Comment

ที่ท่าน จขกท ใช้ 4870 ครับ ไม่ใช่ 4870X2 นะ

Comment

น่าจะเป็น 4870 ตัวธรรมดานะครับ
                http://en.wikipedia.org/wiki/Compari...4xxx.29_series

ดูจาก สเป็ก แรม แล้ว มันแค่ 512 MB เองครับ มันต้อง 1 GB ครับ

โดนหลอกแย้ว แต่ก็ยังดีนะที่เขาคิดแค่นั้น ถ้า 4870 ราคา 18000 กริ๊ดดดดด เลยละคร้าบบ

Comment

คือ 4870 คือตัวรุ่นของการ์ดคับ

4800 นี่คือซี่รี่ย์ ประมาณนั้น

Comment

แล้วตัว 4870x2 นั้น ผมจะสั่งให้ทางร้านแก้ ต้องบอกว่าเขียนในใบสั่งว่าอะไรครับ ขอเป็นเต็มๆชื่อ+รุ่นเลย

Comment

Originally posted by Daitaro2 View Post
                      แล้วตัว 4870x2 นั้น ผมจะสั่งให้ทางร้านแก้ ต้องบอกว่าเขียนในใบสั่งว่าอะไรครับ ขอเป็นเต็มๆชื่อ+รุ่นเลย

บอกชื่อ ยี่ห้อ ไปครับ อย่างเช่น
                      Powercolor ATi Radeon HD 4870x2 ครับ

เอ็กซ์ ทู ครับ

Comment

Working...
                      X