Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่อยากรู้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่อยากรู้ครับ

ผมซื้อเครื่องมาใหม่ ผมต้องปรับค่าอะไรใน Bios มั่งครับ
    CPU E8500 3.16 GHz.
    ASUS P5-Q PRO
    RAM DDR2 800 2GBx2 (4GB)
    SEAGATE SATA 320/7200
    ATI Radeon HD 4850 512MB DDR3
    SilverStone "ST50F" 500W
    สเปคประมาณนี้ครับ
    ต้องมีโปรแกรมอะไรหรือต้องปรับพัดลม หรืออะไรมั่งครับ ไม่เคยทำครับ

ลงวินโดวยังครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ลงวินโดวยังครับ
      จขกท.
      คงจะอยากได้ 4.0 GHz ละมั้ง หิหิหิ

Comment

bios ที่จะปรับนี่จะ oc หรือเปล่า บอกรายละเอียดเยอะๆหน่อยสิ

ถ้าไม่ oc ก็ไม่ต้องปรับอะไร เลือก boot เข้า hdd แค่นี้ก็พอ นอกนั้น auto

drive A: ไม่ใส่ก็ปิดในใบออสด้วย

ถ้าเซ็ตมั่วแล้วจำไม่ได้ ก็ให้ไปโหลด ดีฟอล

Comment

อิจฉา ของแรงๆ

Comment

ตัวนี้ก็แรงแล้ว เล่นเบื่อแล้วค่อย oc ดีกว่า

Comment

[QUOTE=chian;3941138]ตัวนี้ก็แรงแล้ว เล่นเบื่อแล้วค่อย oc ดีกว่า[/QUOรับทราบครับ oc ไม่เป็นไม่รู้เรื่องเลยครับว่าทำไง

Comment

อุ้ว E8500 ด้วยอยากได้ๆ

Comment

[QUOTE=antode;3944369]
                  Originally posted by chian View Post
                  ตัวนี้ก็แรงแล้ว เล่นเบื่อแล้วค่อย oc ดีกว่า[/QUOรับทราบครับ oc ไม่เป็นไม่รู้เรื่องเลยครับว่าทำไง
                  เข้าไปถามที่ห้อง oc ได้เลย

Comment

Working...
                  X