overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 40

Thread: อยากจะเทพซียนเกมส์ เเต่ใช้ mouse กับ keyboard กาาๆ จะเป็นเทพได้ไหม

OverclockZone Member vonbin's Avatar
    ทำเนียบขาว ชั้น 2 ห้องที่ 3 ทางขวามือ ประตูห้องสีฟ้า

Default อยากจะเทพซียนเกมส์ เเต่ใช้ mouse กับ keyboard กาาๆ จะเป็นเทพได้ไหม

วันนี้ไป พันทิพ มาผ่านร้านพวก mouse กับ keyboard ของ RAZER ไปนั่งอ่านข้างกล่องกับดูของตั้งใชว์ เเบบว่ามัน จอร์ดดดดดด มากเรย์อะพี่น้อง เเต่พอถามราคาเเล้ว มันไม่ปลื้ม อย่างเเรง เเพงงงงงง

เลยอยากถามว่า mouse กับ keyboard กับ ที่ รอง mouse เทพๆ เนี้ยมันทำให้เล่นเกมส์ได้ดีขึ้นไหม เเบบว่าพริ้วขึ้น อะไรเเบบเนี้ย รึป้่าว เพราะยังไม่เคยมีโอกาส จับมาเล่นเลย เเล้วมันคุ้มไหม

OverclockZone Member andromedras's Avatar

จะเเรงเเบบพอเพียงD430หรือจะเเรงเเบบเพียงพอE4500

ถ้าตามคอนเซ็ป ท่าน 150 ก็คงปลืมแล้วละคับ

5555555555

OverclockZone Member vonbin's Avatar
    ทำเนียบขาว ชั้น 2 ห้องที่ 3 ทางขวามือ ประตูห้องสีฟ้า

Quote Originally Posted by andromedras View Post
    จะเเรงเเบบพอเพียงD430หรือจะเเรงเเบบเพียงพอE4500

ถ้าตามคอนเซ็ป ท่าน 150 ก็คงปลืมแล้วละคับ

5555555555
    เเหม !!! ผมก็เเบบว่าอยากรู้นิดนึง ถ้ารู้คนที่เคยใช้ของ เทพๆ นี้ความรู้สึกเค้าเป็นไง

OverclockZone Member popuri01816's Avatar

ช่วยไม่ได้หนิ เราถนัดของร้ายๆ เทพเหมือนกันหละหน่า

OverclockZone Member andromedras's Avatar

ผมใช้ x7 ของ A4tech 1000dpi แต่ความจริงปรับได้ ตั้งแต่ 400 600 800 1000 dpi ตอนแรกใช้นะ

คอนโทร เจ้าเม้าส์ ไม่อยู่มันไวเกิน ใช้แค่ 600 แต่ตอนนี้ ใช้ 1000 ไม่เคยลดอีกเลย ไปใช้เม้าส์ที่ทำงานนะ

อย่ากจะ กระโดนทีมากปวดมือไปหมด อิอิ ขยับเม้า มียก มีลาก มีเคาะ สาระพัด แค่เนื้อที่ใช้เม้าส์ ก็ไม่มีที่วาง

ของด้านขวามือ ละเม้าส์ครองเนื้อที่ หาซื้อเม้าเทพ อยู่เหมือนกัน ได้จะเอาตัวนี้ไปใช้ ที่ทำงาน ที่แรกกะขาย

300 จะมี่คน เอาอะป่าวไม่รู้ 555

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

ผมว่าช่วย 20% นะครับ เล่น BF2 อยู่

OverclockZone Member Hector's Avatar

อยู่ที่ตัวเราครับ เล่นบ่อยๆหาจังหวะของตัวเองให้เจอ คุณก็เก่งได้โดยไม่ต้องใช้ของแพง

OverclockZone Member heatie's Avatar

ก็ช่วยนะครับ แต่ไม่ขนาดพลิกเกมได้

OverclockZone Member I|lu$ioN's Avatar

อยู่ที่คนเล่นมากกว่านะ ผมว่า

OverclockZone Member
    somewhere in the f$$$$$g world

ธรรมดาๆ ก็น่าจาเทพได้นะ

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

Quote Originally Posted by I|lu$ioN View Post
    อยู่ที่คนเล่นมากกว่านะ ผมว่า
    ถ้าไม่คุ้นมืออัตราการตอบสนองจะช้าลงคับ หุหุ

เมาส์เทพช่วยให้คนเล่นเกมแนว CS ได้ลื่นมือและละเอียดอะคับ
    คีย์บอร์ดเทพอาจจะช่วยให้คนเล่นเกมแนว ดนตรี เพลง อย่าง โอทูแจม และ ออดิชั่น ได้ในระดับหนึ่ง

แต่ทั้งสองอย่าง จะสิ้นเปลืองมากหากไร้ซึ่งฝีมือในการเล่น = =

OverclockZone Member dryiceteam's Avatar
    Chonburi Heaven Floor 7

เออ คือ ไม่ได้คุยน่ะครับ แต่ว่า เคยเล่นเค้าเต้อ จนขึ้นอันดับต้นๆ ของ เซิฟ ออนไล

เคยเล่นCod4 ที่1บ่อยๆแพ้แค่บางคน

เคยเล่น ดอทเอก็ โอเค

คีบอด MD tech 150 เม้า 250

สำหรับผม ไม่ร้น่ะเพราะไม่เคยลอง แต่ผมว่า แค่ใช้ ลากแล้วมันไป กดแล้วติดทุกครั้ง ก็โอเคละ

และ ก็ ผมเคยรู้จักกะพี่ๆ บางคนเมื่อก่อนของ กิว NG จากใน แรค และเค้าเตอ ก็เคยถามเขา เขาบอกตอนแรกก็ไม่ได้ใช้ของดี พอมีตังหน่อย พอแข่งได้ตังก็ค่อยมาอัพ เขาบอก เมื่อก่อน ยังไม่มีตังซื้อคอมเลย อิอิ

OverclockZone Member ECHO's Avatar

Mx 518
    1800 dpi 5.8 mega pixel ต่อวินาที ไม่รุ้เทพรึป่าว

บุบบิบบุ้บี้ ดีมั๊ยเล่า 5 5 5
    Last edited by ECHO; 18 Oct 2009 at 07:19:15.

มีดีกว่าไม่มี

แต่อย่างน้อยก็มีคนใช้เม้าส์ลูกกลิ้งเป็นแชมป์ wcg มาหลายปีอ่ะนะ แต่พอมันเปลี่ยนมาใช้เม้าส์เทพมันก็ยิ่งเทพขึ้นนั้นล่ะ

สรุปก็คือจะยังไงก็แล้วแต่ต่อให้ gear เทพแค่ไหนแต่คนเล่นห่วยมันก็ไม่ช่วยอะไรหรอก แต่ถ้าคนที่เค้าเล่นเก่งอยู่แล้ว แล้วใช้ของดีก็จะส่งเสริมให้เล่นได้ดียิ่งขึ้น จากความเสถียรแม่นยำและรวดเร็วของมัน และข้อดีอีกอย่างคือมันสบายมือ

ตัวผมเองก็ใช้ lachesis+icemat อยู่ จากที่ลองมาหลายๆตัวตัวนี้ทั้งนิ่มมือ และลื่นมากกว่าตัวอื่นๆซะอีก เวลาเล่นเลยสบายมือมากๆ และมันมี 9 ปุ่ม.... และ dpi ถึง 4000 polling rate 1000hz ถือว่าเป็น laser gaming mouse ที่ดีที่สุดตอนนี้เลยล่ะ ผมไม่นิยม optical อ่ะนะ

แต่เรื่อง k/b ผมลองมาหลายยี่ห้อผมว่างั้นๆนะ คือถามว่าดีกว่ามั้ย มันต้องดีกว่าอยู่แล้วแหละ แต่กับ k/b ราคา 100-200 อย่าง suh กับ gaming k/b ราคา 4000เกือบ5000 นั้น สิ่งที่ได้เพิ่มขึ้นมามันไม่คุ้มกัน มันแพงเกินไป..... แต่ถ้าเงินเหลือใช้ก็ซื้อมาเล่นก็ได้มันก็ดีกว่า แต่ผมบอกคำเดียวว่าไม่คุ้ม - -

ลองเข้าไปดูในเว็บของ razerzone.com ได้สำหรับ mouse หรือ k/b แต่อย่าซื้อ copperhead ถ้าจะใช้ใช้ diamondback ตัวใหม่หรือ lachesis ไปเลย death adder ก็งั้นๆแต่ได้ความถูกในความสามารถที่โอเค

ส่วน mouse pad นั้นผมแนะนำให้ไปดูที่ icemat.com นะ มันดีกว่า

ซื้ออะไรที่ใช้แล้วสบายใจดีกว่าครับ อย่าไปตามคนอื่น ลองและรับดูด้วยประสบการณ์ตัวเองนั้นล่ะ

ปล.ข้อเสียที่สุดคือคุณจะกลับไปใช้เม้าส์ถูกๆห่วยๆไม่ได้นะ.....มันจะอารมณ์เสียปรี๊ดขึ้นมาเลยคนอื่นเป็นเปล่าผมไม่รู้นะ แต่ผมเป็น
    Last edited by seonne; 24 Aug 2008 at 07:43:06.

OverclockZone Member dragstar's Avatar

ผมว่าสินค้าพวกนี้เป็นสินค้าระดับบน เน้นสวยงาม รูปแบบน่าใช้ ทำให้อยากซื้อมาใช้
    แต่ข้อเสีย แพงชิหาบ

OverclockZone Member vaffancuro's Avatar

คีย์บอดมันไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับแค่กดแล้วนิ่มนิ้วขึ้นแค่นั้นเอง ส่วนเมาส์ผมว่าช่วยพอควรนะอัตราตอบสนองมันดีขึ้น

OverclockZone Member num10633's Avatar

เม้าส์ผมว่าใช้อันไหนก็คล้ายๆกันแหละครับ อยู่ที่ความเคยชินละหว่างเม้าส์กับคนเล่น

OverclockZone Member โอคุง's Avatar

ขึ้นอยู่กับคนเล่นด้วยครับว่า มีฝีมือขนาดไหน ยิ่งมีฝีมือสูง ของเหล่านี้ยิ่งส่งผลครับ

โดยเฉพาะเกมแนว FPS ถ้าคู่แข่งฝีมือพอๆกัน คนนึงใช้ของธรรมดา อีกคนของเทพ โอกาสชนะของคนที่สองจะสูงกว่าครับ

เพราะเมาส์และแผ่นรองเมาส์ของ Razer นั้นถูกออกแบบมาให้ใช้สำหรับการเล่นเกมโดยเฉพาะอยู่แล้ว ถ้าเปรียบเทียบกับเมาส์ตัวละ 150 แผ่นรอง 20 บาท ที่ออกแบบมาให้ใช้งานทั่วๆไป ความต่างตรงนี้เห็นผลแน่นอนครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องเลือกเมาส์กับแผ่นรองให้เข้ากับตัวผู้เล่นด้วยนะครับ ว่าจะนำไปใช้เล่นเกมแนวไหน จับเมาส์ในลักษณะไหน ฯลฯ

ผมแนะนำว่าให้อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมในนี้ครับ
    http://www2.razerzone.com/MouseGuide/index.html

จะมีบอกถึงเทคโนโลยีต่างๆของเมาส์ วิธีการจับเมาส์ว่ามีกี่วิธี รวมไปถึงการแนะนำเมาส์ที่เหมาะแก่ตัวคุณ

ส่วนคีย์บอร์ดนั้นผมบอกไรมากไม่ได้เหมือนกัน เพราะยังใช้คีย์บอร์ดธรรมดาอยู่

ปล.ถึงราคามันจะแพง แต่ถ้าคิดจะเล่นเกมจริงๆ ก็คุ้มครับสำหรับสิ่งที่จะได้รับจากมัน

OverclockZone Member ECHO's Avatar

อันนี้คีย์บอร์ดเกมส์ Saitek Eclipse นัยว่ากระแทกนิ้วได้ตามอารมณ์ร่วม อิอิ

ใช้มา 4 ปีแระ ปกติดี

...คีย์ใช้หลอด led ตัวอักษรสว่างในที่มืด ...ไม่มีภาษาไทย ต้องหาแปะเอาเอง
    Last edited by ECHO; 18 Oct 2009 at 07:19:15.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks