Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่สงสัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่สงสัย

ฝาปั้มน้ำมีหน้าที่อะไรครับ และ ฝาปั้มน้ำแต่งกับฝาปั้มน้ำเดิมต่างกันตรงไหนครับ

ส่วนใหญ่ฝาที่ขายแยกต่างหาก ทำให้แรงดันเพิ่มขึ้น และทำให้เปลี่ยนขนาดของหัวฟิตติ้งที่จะใช้ให้เข้ากับขนาดของสายยางได้ เช่น swiftech 655 ต้องใช้สาย 1/2" หรือ 7/16 เท่านั้นเล็กกว่านี้ใส่ไม่ได้แน่ๆ แต่ถ้าเปลียนฝาแต่ง เราสามารถเลือกใช้ขนาดสายอื่นๆตามหัวฟิตติ้งได้คับ ถ้า swiftech 355 ฝาเดิมก็ใช้สายได้แค่ 3/8 ^^

Comment

ทำหน้าที่เพิ่มแรงดันให้กับปั๊มครับ ฝาแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อก็ให้ความแรงแตกต่างกันออกไปครับ

Comment

มีหน้าที่ประกบกับตัวปั๊มครับ 5 5 5 5

ตามสองท่านด้านบนเลยครับ บางฝาใส่แล้วดูสวยงามขึ้น และสามารถเปลี่ยนลักษณะการวางและการยึดปั๊มเข้ากับเคสได้ด้วยครับ เฉพาะฝาบางตัวนะ

Comment

Working...
        X