Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้หน่อยครับ อะไรคือ client/sever คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้หน่อยครับ อะไรคือ client/sever คับ

ขอความรู้หน่อยครับ อะไรคือ client/sever คับ
    มันคืออะไรอ่ะครับ แล้วมีหลักการทำงานอย่างไง
    มีเวบลิ้งที่ให้ความรู้เกี่ยวกับ client/sever มั้ยครับ ผมเปิดแต่เจอแต่ไม่ค่อยจะเกี่ยวกันเท่าไหร่
    ขอบคุณครับ

Server คือ เครื่องที่ทำหน้าที่ในการให้บริการแก่ Client
    Client คือ เครื่องที่ไปขอใช้บริการอย่างใดอย่างหนึ่งจาก Server ^ ^

Comment

ง่ายๆคือ clienct คือเครื่องลูก
      ส่วน server คือเครื่องแม่

Comment

แล้วมันมีวิธีการ รับ-ส่งกันยังไงเหรอครับ

Comment

รับ ส่ง บริการ ข้อมูลโดยการ เชื่อมต่อเครื่องคอมพิวเตอร์ที่เป็นทั้ง Server และ Client ผ่านระบบ Network
          ไม่ว่าจะเป็น Lan Wlan Internet etc.

Comment

Working...
          X