overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: มาช่วยแนะนำเกมขับเครื่องบิน/ขับยานกันหน่อยครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Default มาช่วยแนะนำเกมขับเครื่องบิน/ขับยานกันหน่อยครับ

สิ้นเดือนหน้าจะสอบเสร็จ ว่าจะหาเกมขับยานมาเล่นบ้าง(คิดจะซื้อจอยขับยานอ่ะนะ)
    มาแนะนำกันหน่อยครับ แบบว่าผมไม่เชี่ยวชาญเกมทางนี้จริงๆ
    - เอาแบบไหนก็ได้ เครื่องบิน/ยานบิน/ยานอวกาศ ได้หมด
    - ไม่ขอFlight Simนะครับ เอาเครื่องขึ้นพอไหว แต่ขาลงผมไม่เคยลงถึงพื้น!!
    - ถ้าเป็นเกมไม่กินเสปกได้จะดีมาก จะเอาใส่โน็ตบุ๊คไว้เล่นน่อ ไม่อยากรบกวนเครื่องพี่
    ตอนนี้เล่นStar wars : Battle for Nabooอยู่ แต่มันใช้จอยเล่นไม่ได้ ไม่รู้เป็นไรT_T

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

แง้ววว ช่วยกันหน่อยคร้าบบ

OverclockZone Member

อ่าวพี่Beaver_XTเล่นเกมแนวใหม่แล้วหรอครับ

Quote Originally Posted by sotae1234 View Post
    อ่าวพี่Beaver_XTเล่นเกมแนวใหม่แล้วหรอครับ
    พอดีเห็นจอยมันลดราคาน่ะครับ คิดว่าสอบเสร็จถ้ายังอยู่อาจได้ซื้อมาเล่น ไม่ได้จับจอยแบบนี้มานานแล้ว

ถามจริง.. ในนี้ไม่มีใครเล่นเกมแนวขับเครื่องบินเลยหรอครับ.. เงียบสนิทเลยง่า

OverclockZone Member underground1's Avatar

รอ Tom Clancy's H.A.W.X ครับ

OverclockZone Member Godstep's Avatar

ถ้าเครื่อง console คงเป็น ace combat series

ถ้า PC รู้แต่ที่เป็นแนว Simulation

Online ก็มี Ace Online ไง

ม่ายอาวออนไลน์ด้วย... เนตหอเล่นไม่ได้ง่ะครับ

OverclockZone Member Zetturn's Avatar

นึกมะออกของพีซี

ที่เล่นแล้วติดใจก็มี Ace combat นั่นล่ะ

หรือ จะเล่น Gigawing ที่มีคนปล่อยก็ไม่ว่ากันนะ คริๆๆๆๆ

OverclockZone Member jameszeed's Avatar

Tom Clancy's H.A.W.X อีกเสียงครับ เห็นว่าออกปลายปี

OverclockZone Member krisda01's Avatar

ลองนี่ดูแล้วกัน
    Blazing Angel : Secret mission of WWII

IL-2 Sturmovik 1946

OverclockZone Member REDSTORM's Avatar
    Tha Muang, Kanchanaburi

ไม่เคยเล่นแนวนี้เลยครับ

OverclockZone Member

H.A.W.X

Tom Clancy's H.A.W.X บน PC ไงครับพี่ มีออก ทำซัปหนัง Trailer ให้ไปแล้วไง หุหุ

Tom Clancy's H.A.W.X Trailer + Thai Subtitle HD

Blazing Angels ก็ดี แต่ภาค 1 จะมันส์กว่า ภาค 2 นะ ผมว่า

ถ้าบน PS2 แนะนำ HeatSeeker

แต่ตูอยากเล่น Ace Combat !!!!! ทำไมไม่ลง PC มั่งแว้ !!!!

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

F16

หรือ F ไรเนี่ยแหละ

ขับเครือ่งบินครับ

Quote Originally Posted by krisda01 View Post
    ลองนี่ดูแล้วกัน
    Blazing Angel : Secret mission of WWII
    อัญเชิญมาอยู่ในเครื่องเรียบร้อยครับ สนุกอย่างแรงแม้ใช้จอยอนาลอกธรรมดาเล่น ถ้ามีจอยขับยานคงจะซี๊ดดดด

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    Tom Clancy's H.A.W.X บน PC ไงครับพี่ มีออก ทำซัปหนัง Trailer ให้ไปแล้วไง หุหุ

Tom Clancy's H.A.W.X Trailer + Thai Subtitle HD

Blazing Angels ก็ดี แต่ภาค 1 จะมันส์กว่า ภาค 2 นะ ผมว่า

ถ้าบน PS2 แนะนำ HeatSeeker

แต่ตูอยากเล่น Ace Combat !!!!! ทำไมไม่ลง PC มั่งแว้ !!!!
    ็H.A.W.X.น่ะรออยู่น่อ Ubisoftทำนิ ค่ายเดียวกะBlazing Angelที่กำลังเล่นอยู่ คิดว่าระบบคงไม่ต่างกัน ไม่งั้นคงขับยาก

ยอมรับเลยว่าBlazing Angles ภาพสวย Effectงาม แถมยังเกมสนุก ถึงแม้จะเล่นบนโน็ตบุ๊คการ์ดจอออนบอร์ดก็ตาม

ที่อยากซื้อจอยไว้เพราะจะรอH.A.W.X.นี่หล่ะ แต่เอามาเล่นเกมเดียวมันไม่คุ้มน่อ ยังไงซะต้องรอสถานะChillStreamที่ส่งซ่อมก่อนล่ะ ว่าเป็นไง ถ้าไปจริงๆซ่อมไม่ได้คงได้เห็นLogitech EXTREME DIGITAL 3Dกัน

ตอนนี้ก็ควงBA, SC Battle for Naboo / Rogue Squadron ไปพลางๆก่อน

Quote Originally Posted by X1950Pro View Post
    F16

หรือ F ไรเนี่ยแหละ

ขับเครือ่งบินครับ
    กำลังโหลดมาดูอยู่นะครับ หาในMininovaเห็นมีอยู่2เกมนี่หล่ะ ชื่อ
    F16 Aggressor กับ F16 MRF

Bookmarks

Bookmarks