Announcement

Collapse
No announcement yet.

Anti Virus ตัวใด ที่รับประทานแรมน้อยๆบ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Anti Virus ตัวใด ที่รับประทานแรมน้อยๆบ้างคับ

ในที่นี้ขอยกเว้น NOD32 ไว้นะครับ เป็นความไม่ชอบส่วนตัว เพราะลงทีไร งานเข้าทุกที ขอเป็นตัวอื่นจะมากครับ เก่ง เบา ไม่งอแง ครับ เพราะตอนนี้ใช้ KAS V7 กินแรมเหลือเกิน บูตเครื่องทีนึง รอไปเลย2 นาที ช่วยกันเลือกทีครับ

ANTIVIR AVG

Comment

เวอร์ชั่นไหน ครับผม ผมทัน 7.5 ครับ ตอนนี้ไปถึงไหนแล้ว

Comment

BitDefender Internet Security 2008

Comment

ของฟรีส่วนมากไม่กินแรมครับเช่น Avast Antivir AVG

ผมใช้2ตัวแรกกับPCและโน๊ตบุค ก็ลื่นๆไม่ถ่วงเครื่องเลยครับ

Comment

KAS V7..หมายถึงตัวไหนครับ
            KAV = Kaspersky Anti-Virus
            KIS = Kaspersky Internet Security

ถ้าลงตัว KIS ไปถอดออกลงแค่ KAV ก็พอครับ แต่ถ้ายังรู้สึกอืดอยู่ก็ลองตัวล่างๆ

แนะนำ
            AVG AntiVirus [Free]
            AntiVir PE [Free]
            AntiVir Premium

เราว่าที่เคยลองใช้ BitDefender BIS ก็หน่วงมากกว่า KIS ซะอีกนะ...

ผมใช้ Kaspersky Internet Security7 [PC PE2140 1.6Ghz ddr512]
            Last edited by tArIbAn; 24 Aug 2008, 01:35:26.

Comment

ต้องใช้ร่มเเดงครับ น้อยสุดเท่าที่เคยใช้มากับ Avest!

Comment

โอ้วว พิมพ์ผิดครับผม ขออภัย KAV V7 ครับผม ขณะนี้กำลังจะลง AVG 8 Pro ครับ เป็นอย่างไร แนะนำทีครับ

Comment

avast! ครับ

Comment

ตามลายเซนต์ครับ

Comment

555+

Comment

Avast 4.8 ครับ คอนเฟร์ม ใช้อยู่

Comment

avast4.8 เป็น ฟรีแวร์ หรือ แชร์แวร์ครับ

Comment

Originally posted by kunioz View Post
                            avast4.8 เป็น ฟรีแวร์ หรือ แชร์แวร์ครับ
                            มันมีตัวฟรี กับ ตัวเสียเงิน PRO
                            เหมือน AntiVir Personal PE กับ AntiVir PersonalEdition Premium

Comment

ผมว่า NOD32 นะ อิอิ ไม่มีปัญหามากเหมือน AntiVir

Comment

Working...
                              X