overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: ATI เล่น SF มืดตึ๊บเลยครับ

OverclockZone Member WebSociety's Avatar

Default ATI เล่น SF มืดตึ๊บเลยครับ

พอดีเพิ่งเคยใช้ ATI เข้าเล่น SF ภาพมันมืดมากอะครับ
    ผมปรับพวกแสง แกรมม่า ตรงนี้แล้วมันก็ยังมืดอะครับ

ต้องไปปรับตรงไหนบ้างครับให้มันสว่างขึ้นมามั่งอะครับ

OverclockZone Member stunjack's Avatar
    พันทิพย์งาม-เดอะมอลล์งาม-นครศรีฯ

เซฟภาพหน้าจอตอนเล่นมาดูหน่อยจิ

OverclockZone Member WebSociety's Avatar

แต่พอเซฟหน้าจอ ไปดูรูปที่เซฟ มันแจ้งแฮะ งงเลยผม

OverclockZone Member

ในเกมมีให้ปรับค่าความสว่างไหมอะคับ เคยเล่นตั้งแต่เปิดใหม่ๆไม่รู้มันมีหรือเปล่า ปกติเกมส่วนใหญ่ก็มีให้ปรับค่าความสว่างอะคับ

มีครับแต่ก่อนใช้ nvidia ปรับ ประมาณ 70% แล้วมาปรับกับตัวการ์ดจอเอาอะครับ

ขุดรอคนตอบครับ

OverclockZone Member Khow's Avatar

ปรับ gramma เพิ่มในรูปนั่นแหละครับแต่ตรง ที่เป็นช่องให้เลือกว่า เดสท็อป ให้คลิกแล้วเลือกเป็น 3D ครับเพราะมันปรับสีแยกกันระหว่าง destop กับ 3D ครับ

ปรับแล้วครับมันก็ยังมืดตี๊บคือเดิมอะครับ แต่เกมส์อื่น มันก็สว่างนะครับ เหอๆ
    อุส่าห์ซื้อมากะเล่นมันส์ๆ ซะหน่อยนี้ยังไม่ได้เล่นเลย มองไม่เห็นตัวเลยอะครับ
    Last edited by WebSociety; 24 Aug 2008 at 15:57:11.

OverclockZone Member intheworld's Avatar

Driver version อาใยเหรอ

OverclockZone Member BlackMiracle's Avatar

ถ้าคุณไปถามในเวบบอร์ด sf ก็จะได้คำตอบว่า "ลองลงเกมใหม่" หรือไม่ก็ "ลองอัพเดทฟูลแพทช์" -..- ตลอดอะครับไม่เคยช่วยได้เลย-*-

Quote Originally Posted by BlackMiracle View Post
    ถ้าคุณไปถามในเวบบอร์ด sf ก็จะได้คำตอบว่า "ลองลงเกมใหม่" หรือไม่ก็ "ลองอัพเดทฟูลแพทช์" -..- ตลอดอะครับไม่เคยช่วยได้เลย-*-
    ผมไปถามแล้วครับ ยังไม่มีคนตอบให้เลย T_T

Driver ver. 8.425 แผ่นมากับตัวการ์ดจอครับ

ลองโหลดตัวใหม่มาลงมันลงไม่ได้อะครับ ลบลง ลบลง หลายรอบแล้ว

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

Quote Originally Posted by WebSociety View Post
    ผมไปถามแล้วครับ ยังไม่มีคนตอบให้เลย T_T

Driver ver. 8.425 แผ่นมากับตัวการ์ดจอครับ

ลองโหลดตัวใหม่มาลงมันลงไม่ได้อะครับ ลบลง ลบลง หลายรอบแล้ว
    ผม EAH3450 มะเหงมืดติบ เลย - -ปกตินี่

Quote Originally Posted by nukzahaha View Post
    ผม EAH3450 มะเหงมืดติบ เลย - -ปกตินี่
    นั่นน่ะสิครับ ผมต้องทำยังไงอะครับ ไปปรับอะไรตรงไหน

OverclockZone Member intheworld's Avatar

- - ลบ driver 8.4 ตัวเก่าออกก่องงับ uninstall driver เอาแบบ clean ๆ เลยนะต้องคลีนจริงๆ ม่ะงั้นมานจะเอ๋อ

แล้ว ลง 8.6 fix อะไรสักอย่างนี่แหละ เพราะของท่านมานเป็น แบบ AGP ม่ะช่าย PCI

Quote Originally Posted by intheworld View Post
    - - ลบ driver 8.4 ตัวเก่าออกก่องงับ uninstall driver เอาแบบ clean ๆ เลยนะต้องคลีนจริงๆ ม่ะงั้นมานจะเอ๋อ

แล้ว ลง 8.6 fix อะไรสักอย่างนี่แหละ เพราะของท่านมานเป็น แบบ AGP ม่ะช่าย PCI
    อ่าครับ กะลังลอง 8.7 fix

OverclockZone Member ben1113's Avatar

ดันๆ

ลงไดรเวอร์ใหม่ ลงตัว 8.7 ก็ยังไม่สว่างแถมยังปรับ รีเฟรชเรต ได้แค่ 60Hz เท่าันั้นครับ
    หรือว่าต้องเป็น CPU AMD ด้วยครับถึงจะเข้ากัน

OverclockZone Member Picasso's Avatar

ในเกมมันมีให้ปรับนิครับ ทุกเกมเด๋วนี้ต้องมีให้ปรับ เเกรมม่า ลองดูดีๆ

เเล้วก็เเน่ใจนะว่าไม่เคยไปยุ่งเกี่ยวกับ option ในเกม

อยากจะขอถามสักหน่อย

ภาพมันมืดๆเฉพาะตอนเล่่นเกมส์SF รึป่าว?

Quote Originally Posted by Picasso View Post
    ในเกมมันมีให้ปรับนิครับ ทุกเกมเด๋วนี้ต้องมีให้ปรับ เเกรมม่า ลองดูดีๆ

เเล้วก็เเน่ใจนะว่าไม่เคยไปยุ่งเกี่ยวกับ option ในเกม

อยากจะขอถามสักหน่อย

ภาพมันมืดๆเฉพาะตอนเล่่นเกมส์SF รึป่าว?
    ผม ปรับ ในออฟชั่นมันแล้วครับ แต่ถ้ามันสุด มันจะเป็นแสงจ้า เฉพาะจุดที่แมพมันสว่างแบบสว่างจนไม่เห็นตัวอักษรที่พิมพ์คุยกันเลยอะครับ แต่ไอตรงที่มืดมันก็มืดแบบตึ๊บไปเลย แต่ก่อนผมใช้ nvidia ผมปรับ ในออฟชั่นเกมส์ ไว้แค่ครึ่งนึงเอง แล้วมาปรับของ nvidia เอามันก็สว่างเล่นได้แล้วอะครับ พอเปลี่ยนมาเป็น ATI ก็ลองปรับ แต่มันก็มืด มืดเฉพาะตอนเข้าไปยิงกันอะครับในแมพอะ ตอนอยู่ใน Room ก่อนเข้าเล่นเกมส์มันก็สว่างนะครับ พอเข้าเกมส์ไปเล่นเท่านั้นแหละ มืดตึ๊บ T_T

จะจัดภาพในเกมส์มาให้ดู มันก็ดันสว่าง ภาพที่จับมาอะนะ

อันนี้เป็นภาพที่จับภาพมาจากในเกมส์ที่ถ่ายมาแล้วมันดันสว่างครับ

ส่วนภาพนี้เป็นภาพที่ผมทำให้ดูว่าผมเห็นเวลาเล่นเห็นมันเป็นยังไง

Last edited by WebSociety; 24 Aug 2008 at 18:09:51.

OverclockZone Member OverLap's Avatar
    ดาวคริสตัน ครับ

เป็นอีก 1 เกมส์่ีที่ผมเจอตอนใช้ pwc 4850 แล้วก็ coh ก็เป็นมันมืดมาก cod4 ก็เป็นคล้าย ๆ กันแต่หนักกว่า เล่นเอาเครียด แก้ปัญหายังไงก็ไม่ได้เกมส์อื่นก็ไม่เป็น ตอนนี้ใช้ 9800gtx+ แล้วสบายใจไร้ปัญหา

แก้ปัญหาได้เร็ว ๆ นะครับเอาใจช่วย ผมก็ไม่รู้จะบอกวิธียังไงเหมือนกัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks