Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI เล่น SF มืดตึ๊บเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดันๆ

Comment

ลงไดรเวอร์ใหม่ ลงตัว 8.7 ก็ยังไม่สว่างแถมยังปรับ รีเฟรชเรต ได้แค่ 60Hz เท่าันั้นครับ
      หรือว่าต้องเป็น CPU AMD ด้วยครับถึงจะเข้ากัน

Comment

ในเกมมันมีให้ปรับนิครับ ทุกเกมเด๋วนี้ต้องมีให้ปรับ เเกรมม่า ลองดูดีๆ

เเล้วก็เเน่ใจนะว่าไม่เคยไปยุ่งเกี่ยวกับ option ในเกม

อยากจะขอถามสักหน่อย

ภาพมันมืดๆเฉพาะตอนเล่่นเกมส์SF รึป่าว?

Comment

Originally posted by Picasso View Post
          ในเกมมันมีให้ปรับนิครับ ทุกเกมเด๋วนี้ต้องมีให้ปรับ เเกรมม่า ลองดูดีๆ

เเล้วก็เเน่ใจนะว่าไม่เคยไปยุ่งเกี่ยวกับ option ในเกม

อยากจะขอถามสักหน่อย

ภาพมันมืดๆเฉพาะตอนเล่่นเกมส์SF รึป่าว?
          ผม ปรับ ในออฟชั่นมันแล้วครับ แต่ถ้ามันสุด มันจะเป็นแสงจ้า เฉพาะจุดที่แมพมันสว่างแบบสว่างจนไม่เห็นตัวอักษรที่พิมพ์คุยกันเลยอะครับ แต่ไอตรงที่มืดมันก็มืดแบบตึ๊บไปเลย แต่ก่อนผมใช้ nvidia ผมปรับ ในออฟชั่นเกมส์ ไว้แค่ครึ่งนึงเอง แล้วมาปรับของ nvidia เอามันก็สว่างเล่นได้แล้วอะครับ พอเปลี่ยนมาเป็น ATI ก็ลองปรับ แต่มันก็มืด มืดเฉพาะตอนเข้าไปยิงกันอะครับในแมพอะ ตอนอยู่ใน Room ก่อนเข้าเล่นเกมส์มันก็สว่างนะครับ พอเข้าเกมส์ไปเล่นเท่านั้นแหละ มืดตึ๊บ T_T

จะจัดภาพในเกมส์มาให้ดู มันก็ดันสว่าง ภาพที่จับมาอะนะ

อันนี้เป็นภาพที่จับภาพมาจากในเกมส์ที่ถ่ายมาแล้วมันดันสว่างครับ

ส่วนภาพนี้เป็นภาพที่ผมทำให้ดูว่าผมเห็นเวลาเล่นเห็นมันเป็นยังไง

Last edited by WebSociety; 24 Aug 2008, 18:09:51.

Comment

เป็นอีก 1 เกมส์่ีที่ผมเจอตอนใช้ pwc 4850 แล้วก็ coh ก็เป็นมันมืดมาก cod4 ก็เป็นคล้าย ๆ กันแต่หนักกว่า เล่นเอาเครียด แก้ปัญหายังไงก็ไม่ได้เกมส์อื่นก็ไม่เป็น ตอนนี้ใช้ 9800gtx+ แล้วสบายใจไร้ปัญหา

แก้ปัญหาได้เร็ว ๆ นะครับเอาใจช่วย ผมก็ไม่รู้จะบอกวิธียังไงเหมือนกัน

Comment

เอ ลอง ปรับ ความสว่าง ใจ option ในเกม รึยังครับ
              ในหัวข้อ Setting น่ะ

Comment

Originally posted by sabymode View Post
                เอ ลอง ปรับ ความสว่าง ใจ option ในเกม รึยังครับ
                ในหัวข้อ Setting น่ะ
                ปรับแล้วครับ เหอๆ จะได้เล่นไม๊น๊อ ไม่มีใครเป็นแบบผมมั่งหรอครับ
                Last edited by WebSociety; 24 Aug 2008, 19:00:42.

Comment

Driver คับ ลองโหลดหาหลายๆรุ่นมาลองดู จากเว็บผู้ผลิดนะคับ
                  เอาที่มานเป็น AGP ตามรุ่นการ์ดท่านนะ
                  แต่ผมให้ลองอิกอย่างนึง อันนี้ไม่รู้เกี่ยวรึว่าแก้ได้ป่าวนะ แต่ผมใช้วิธีนี้
                  ให้ท่านลบ Driver ตัวเก่าออกให้หมด ด้วย Your Uninstaller
                  มันจะลบได้หมดจดมาก จากนั้นก็ลง Driver ที่โหลดมา ให้ลงเฉพาะ
                  Driver การ์ดนะคับ พวก CCC ไม่ต้องลง จากนั้นลองดูคับ
                  โชคดีนะ
                  ปล... SF ตอนนี้ใกล้จะดาวแล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by aha2pro View Post
                    Driver คับ ลองโหลดหาหลายๆรุ่นมาลองดู จากเว็บผู้ผลิดนะคับ
                    เอาที่มานเป็น AGP ตามรุ่นการ์ดท่านนะ
                    แต่ผมให้ลองอิกอย่างนึง อันนี้ไม่รู้เกี่ยวรึว่าแก้ได้ป่าวนะ แต่ผมใช้วิธีนี้
                    ให้ท่านลบ Driver ตัวเก่าออกให้หมด ด้วย Your Uninstaller
                    มันจะลบได้หมดจดมาก จากนั้นก็ลง Driver ที่โหลดมา ให้ลงเฉพาะ
                    Driver การ์ดนะคับ พวก CCC ไม่ต้องลง จากนั้นลองดูคับ
                    โชคดีนะ
                    ปล... SF ตอนนี้ใกล้จะดาวแล้ว อิอิ
                    ไม่ลง CCC มันจะปรับแสงได้หรอครับ

Comment

ลงไดร์เวอร์ใหม่ก็แล้ว ยังมืดอยู่ ชักหมดปัญญาแล้ว

Comment

Originally posted by WebSociety View Post
                        ลงไดร์เวอร์ใหม่ก็แล้ว ยังมืดอยู่ ชักหมดปัญญาแล้ว
                        เกมส์อื่นเป้นมะครับ

Comment

เล่นเกมส์อื่นไม่เป็นนะครับ เล่น call of duty 2 กะ PES2007 มันก็แจ้งดี เป็นอยู่เกมส์เดียว

Comment

ผมไม่เป็นงับใช้HD3870 X2 มะก่อนเปงเปลี่ยนจอหายเลยงับ

Comment

Originally posted by yut1234 View Post
                              ผมไม่เป็นงับใช้HD3870 X2 มะก่อนเปงเปลี่ยนจอหายเลยงับ
                              อ่าวกำ แล้วนี่ผมเพิ่งซื้อมาเองนะครับ

Comment

Originally posted by WebSociety View Post
                                ไม่ลง CCC มันจะปรับแสงได้หรอครับ
                                ใช้ปรับแสงในเกมส์เอาคับ

Comment

Working...
                                X