Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อน73-77 องศา กับ CPU Turionตอนทำงานปกติร้อนไปไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อน73-77 องศา กับ CPU Turionตอนทำงานปกติร้อนไปไหมครับ

รู้สึกว่าพักหลังๆ Laptop ของตัวเองมันร้อนไวขึ้นกว่าแต่ก่อน ทั้งที่แค่เปิดเว๊บเฉยๆ ยังไม่ได้เล่นเกม

เป็นไปได้ไหมครับว่าในระบบ ระบายความร้อนมีฝุ่นไปเข้าเยอะ

ถ้าเป็นแบบนั้นจะทำยังไงดี หรือจะส่งไปร้านให้เค้าเป่าออกให้ดีครับ( ของผมมัน HP )

ผิดปรกติแน่นอน Asus ผม Turion 64 ทำงานปรกติแค่ 40-45 เอง

Comment

ร้อนครับ TURION ข้างร้านเย็นกว่า C2D ของผมอีก

Comment

ลองปัดฝุ่นที่พัดลมก่อนดีกว่า

Comment

หรือโปรเเกรมเอ๋อ

Comment

ลองเอามือไปบังลมบริเวณ cpu ดูคับ ถ้ามันไม่ร้อนน่าจะโปรแกรมเอ๋อแหละคับ

Comment

Originally posted by raatasamut View Post
              ลองเอามือไปบังลมบริเวณ cpu ดูคับ ถ้ามันไม่ร้อนน่าจะโปรแกรมเอ๋อแหละคับ

มันร้อนกว่าปกติที่มันเคยเป็นตอนซื้อเครื่องมาใหม่ๆอะครับ

Comment

มันทำงานได้ปกติไหมล่ะ ถ้าไม่ปกติแสดงว่าร้อนไป แต่ถ้าปกติ คุณกังวลมากไปแล้ว เพราะเครื่องผม Full Load 100% 86c IDLE 63c นะ

Comment

ถ้าใช้มานานแล้วไม่เคยทำความสะอาดก็ส่งศูนย์ให้เค้าทำความสะอาดเลยครับ

Comment

ใช้ ทุเรียน X2 TL-56 1.8 GHz
                    Idle 50c นิดๆ
                    full 70c กว่าๆ
                    เอายางลบรองใต้เครื่อง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      ใช้ ทุเรียน X2 TL-56 1.8 GHz
                      Idle 50c นิดๆ
                      full 70c กว่าๆ
                      เอายางลบรองใต้เครื่อง
                      ถามแบบ งง ครับ เอายางลบรองใต้เครื่อง งงครับ รองใว้ทำไมอะครับ

Comment

ให้อากาศมันระบายได้ดีขึ้นครับ
                        ลดความร้อนได้เร็วขึ้นอีกด้วย

Comment

เข้ามาดู

Comment

Working...
                          X