Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีวิธีประหยัดไฟแบบสุดๆบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีวิธีประหยัดไฟแบบสุดๆบ้าง

คือ ผมเปิดบิตทั้งวันอ่าครับ แต่ค่าไปมันขึ้นๆไงไม่รู้ ( หรือ อุปทาน ) อยากหาวิธีที่ประหยัดไฟ

ปล. ใครรู้วิธีunderclock ก็บอกได้นะ

1. ซื้อ Network Drive ~ 2.000 - 4,000 .-
    2. Notebook 2nd hand ~4,500 .- (พันธ์ทิพย์ชั้นลอย) + external drive ~ 2,600 .-
    3. mini pc 2nd hand ~ 4,500 .- (พันธ์ทิพย์ชั้นลอย) + external drive ~ 2,600 .-
    4. เช่าโค เดือนละ 300 .-

เลือกเอาขอรับ

Comment

ปิดเครื่องครับ แล้วไปให้เพื่อนโหลดให้เอา

Comment

ผมเองก็ใช้ notebookโหลดครับ ประหยัดไฟกว่าpcมากเลยครับ ประหยัดกว่าราว500บาท หรือถ้าใช้pcก็ใช้ แบบที่vga onboardนะครับ ส่วนcpu ไปปรับที่biosให้มันใช้ speed stepไว้ครับ ช่วยได้เหมือนกัน แต่้hd desktopนี่เสียเปรียบ hd notebookอยู่เยอะเหมือนกันครับ เพราะมันกินไฟมากกว่าตั้งเท่าตัวเลยครับ

Comment

ใช้โน๊ตบุคมือ 2 ถูกๆ เสียบหม้อแปลงมาโหลดเอาครับ

Comment

Working...
          X