Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Windows XP SP3 My Edition V.4 Full Driver SATA แล้วเล่นเน็ตไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Windows XP SP3 My Edition V.4 Full Driver SATA แล้วเล่นเน็ตไม่ได้

ผมไม่รุ้ปัญหาเกิดจากอะไร ลองลงทั้ง 2 เครื่อง

เน้ตก้ใช้ไม่ได้ทั้ง 2 เครื่อง

ผมต้องไปตั้งค่าอะไรมันหรือเปล่า โทรไปถามทาง Maxnet แล้ว เขาบอกเป้นกับ windows

- -* ผมก้ไม่รุ้จะทำไงพอตอ่เน็ตเข้าไปมัน ก้ฟ้องว่า

ตรงจ่อ 2 จ่อมันจะเป้น ตัวเครื่องหมายตกใจสีเหลืองๆแล้วก้ฟ้องว่า

Limmited or no connectivity

You might not be able to access the internet or some network resources. This problem occurred because the network did not assign a network address to the computer

- -* ผมก้ไม่รุ้คืออะไร

แล้วเขา ก้แนะนำ Fix IP ผมก้ทำแล้ว แต่ก้เล่นไม่ได้เหมือนเดิม

ในช่อง 2จอ นั้นมันมีแต่ Sent ที่วิ่งแต่ Received มันไม่ขยับเลย

งง มากมาย - -*

ใครพอทราบไงก้บอกด้วยนะคับ

เขาแนะนำมาว่า อยุ่ที่การตั้งค่าของ วินโดว์ ไงก้ช่วยด้วยนะคับบ T__

ภาพข้างล่างนี้คือปัญหาทีเกิดขึ้น กับตัว ไดร์เวอร์ใน system ต้องการอะไรเพิ่มบอกทีนะคับผมมม

[img=http://img181.imageshack.us/img181/2575/75369615vg9.th.png]

[img=http://img440.imageshack.us/img440/9752/asdasdcw6.th.png]
    Last edited by Ohmzaja; 24 Aug 2008, 12:44:31.

ลงไดร์เวอร์เเลนหรือยัง เพราะไดรเวอร์เเลนวินโดว์โมไม่ค่อยได้เรื่องเผลอขึ้นเเค่ 10 Mbps

Comment

ลงแล้วนะคับ - -*

เพราะ คอมตัวนี้ผมมีแผ่นเมมบอร์ด ผมเลย ลง Lan Diver ไปด้วย

มันก้น่าจะได้นี้คับแต่มันเป้นยังงี้ผมก้ งง อยุ้เหมือนกันว่าทำไม

Comment

ถ้าขึ้นแบบนี้ส่วนใหญ่ สัญญาณจะยังไม่ออกจากเร้าเตอร์นะ เป็นานยังละ ผมก็เคยเป็นนะ
        แต่ วินโดร์ก็มีส่วน แต่ส่วนใหญ่จะเกิดจากเร้าเตอร์ผมกดรีเซตแล้วปิดไว้ 30 นาที กลับมาอาการก็หายนะ

Comment

- -* ก้เป้นตั้งแต่ ลงวินโดร์ใหม่เลยคับ - -*

คือผม ลงวินโดว์ใหม่แล้วเล่นเน็ตไม่ได้คับผม แต่ลองต่อใส่โน๊ตบุ๊คกลับเล่นได้สบายๆ

ปัญหาน่าจะอยู่ที่ตัว วินโดร์อ่ะคับ หรือยังไงลองแนะ มาดูคับผมผ

Comment

คงต้องหาวินโดร์มาลงใหม่แล้วอะ เหอๆ ผมก็ไม่เก่งเหมือนกัน

Comment

ง่า - -*

ง่าๆๆ
              Last edited by Ohmzaja; 24 Aug 2008, 13:09:33.

Comment

ของผมอยู่หอเป็นเหมือนกัน มันให้เซตipเองจากเครื่องหมายตกใจก้อหายปายยย

Comment

ผมก้เป็น ต้องกลับ sp2 ถึงใช้ได้

Comment

Originally posted by joyrisus View Post
                    ผมก้เป็น ต้องกลับ sp2 ถึงใช้ได้

เหมือนกัน

Comment

ของท่านใช้ได้รึยังคับ

Comment

ผมยืนยันคับว่าอัพเป็น sp3 แล้วใช้เน็ตได้ถ้าท่านทราบวิธีที่ถูกต้องนะคับ
                        อาการของท่านเป็นเหมือนผมแต่ตอนนี้ผมก็ใช้ sp 3อยู่ไม่เห็นมีปัญหานะคับ
                        ท่านลองไปอ่านที่ผม โพสไว้นะคับ
                        (อัพจากsp2เป็นsp 3แล้วใช้เน็ตไม่ได้ลองมาอ่าน)
                        ถ้าได้ผลประการใดก็ช่วยด้วยคับท่าน
                        Last edited by speck; 31 Aug 2008, 11:36:34.

Comment

เอาไดรเวอร์ตัวเก่าออกก่อน แล้วค่อยลงไดรเวอร์ใหม่ครับ

Comment

SP3 มัน เป็นการจ่าย ip แบบ DHCP

DHCP(Dynamic Host Configuration Protocol) คือ โปรโตคอลที่ใช้ในการกำหนด IP Address อัตโนมัติ

Fix ip เล่นได้ชัวครับ
                            ลอง fix เปน
                            ip ->192.168.1.2
                            sub net ->255.255.255.0
                            DF-Gateway ->192.168.1.1

เล่นได้ไม่ได้มาบอกด้วยนะครับ อิอิ

Comment

แต่ของผมลงแล้วมีปัญหากับไดรฟ์ DVD เฉยเลย

Comment

Working...
                              X