Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-Rom Drive อ่านได้แต่ VCD ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-Rom Drive อ่านได้แต่ VCD ช่วยหน่อยครับ

ผมใช้ NB Vaio vgn-s580 ใช้ dvd rom drive แต่อ่านแต่แผ่นซีดี พอใส่แผ่นดีวีดีลงไป เปิดเข้าไดร์ฟ ไม่มีข้อมูลอะไรเลย ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับวินโดวส์หรือเปล่า พอดีใช้วินโดว์skz หรือ กรณีนี้มันต้องอัพเฟิร์มแวร์ของดีวีดีรอม ลงไป หรือเป็นเพราะอะไรถึงอ่านไม่ได้อ่ะครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ

สมมตินะ ว่าถ้ามันเสีย ปกติ DVD RW ของโน้ตบุ๊ค มันประมาณเท่าไหร่หรือครับ ทีว่าใส่รุ่นของผมได้ เซียนคอมช่วยบอกหน่อยครับ

ไดรว์เริ่มเสียแล้วครับ

ลองไปหาext.dvdจะถูกกว่า

Comment

ใช้หาext.dvd ถูกกว่า

Comment

ext dvdrw ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีๆมั่งเหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอราคาด้วยยิ่งดี ^_^

Comment

external แบบไม่ต้องต่อสายไฟของแอลจี ประมาณเกือบ2800มั้งเห็นที่เสรี ผมเคยซื้อบ๊อกมาแล้วต่อยูเอสบีเอาเองอะ ประมาณ 1500 ครับ

Comment

Working...
          X