Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยคะไม่รู้จริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยคะไม่รู้จริงๆ

เวลาเปิดเครื่องจะขึ้นหน้าจอแบบนี้คะไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร ฮาทดิสกับแรมของใหม่พึ่งซื่อได้ประมาณครึ่งปีนะคะ แต่ตัวเครื่องประมาณ 4-5 ปีแล้ว ฮาทดิสตัวเก่าไปแล้วไม่รู้ว่าเกิดจากการกดรีเครื่องบ่อยๆรึเปล่า ตอนนี้ต้องรีเครื่องทุกครั้งที่เปิดเครื่องเลยคะ

แล้วเป็นหลังจากทำอะไรครับ ลงวินโดว์ใหม่ หรือถอดเปลี่ยนอะไร

ที่จริงเอาโค๊ด ตัวท้าย ๆ ที่ขึ้นไปหาใน google ก็จะรู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ แต่มองไม่ชัด เลยช่วยหาไม่ได้

stop : 0x0000.......................

Comment

ACPI นี่คุ้น ๆ ครับน่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับฮาร์ดดิชนะครับ ไดรเวอร์ของ SATA RAID ประมาณนั้นต้อง Format เเล้วลงใหม่ครับข้อมูลหาย

มันเป็นไดรเวอร์ที่เกี่ยวกับ SATA ครับ

Comment

ACPI คือตัวที่อยู่ใน control Panel รูปแบตลองไปปิดซะครับอาจจะหายจอฟ้าได้

Comment

แรมกี่แถวครับ ลองถอดออกซักแถวสลับกันดู

Comment

Working...
          X