Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้เขาเรียกว่าไฟไม่พอใช่ปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้เขาเรียกว่าไฟไม่พอใช่ปะครับ

คือ PSU ผมซื้อมาปีกว่าๆละ Dtech 650 W อะ ใช้กับ Cpu P4 2.8 513มั้งจำไม่ได้ HD 80G Ram1G DVD 2 VGA 1600Pro 512Mb อาการ เล่นๆไปเครื่องดับบ้าง จอดับแต่เครื่องติด แต่ตอนเครื่องดับต้องถอดสาย ac ออกให้ไฟ M/B ดับก่อนถึงจะเปิดได้อะ ถ้าไฟ M/B ไม่ดับจะเปิดไม่ได้อะ แบบนี้เป็นที่อาไรครับ เป็นที่ PSU หรือ CPU อะ

แต่ที่แน่ๆ ไฟพอแน่นอนครับ

Comment

แล้วมีสาเหตุมากจากอาไรครับ
      บ้างที่ผมทุบบนเคลสตรง PSU เครื่องดับเลย- -ทุบไม่แรงนะ

Comment

ดัน ช่วยตอบที่ครับจะได้ซื้อถูกอะ

Comment

ลองเช็คที่เมนบอร์ดดูก่อนครับ

Comment

PSU ท่านใกล้จะลาโลกละครับ ซื้อใหม่มาเปลี่ยนจบข่าว

Comment

Working...
            X